Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ควันหลงซีเกมส์ : สรุปประเภทกีฬาทั้ง 43 ชนิดของซีเกมส์ครั้งที่ 26 ที่ประเทศอินโดนีเซีย ติดต่อทีมงาน

ต้องสารภาพก่อนนะครับ ผมไม่ค่อยได้ติดตามการถ่ายทอดสดสักเท่าไร ดังนั้นเวลามาฟังสรุปข่าวกีฬาซีเกมส์ในครั้งนี้

ก็มักทำให้ผมต้องแอบอุทานในใจบ่อยครั้ง
เมื่อได้ยินชื่อกีฬาบางประเภทที่ถูกบรรจุเข้าแข่งขัน ว่ามันคือกีฬาอะไรฟ่ะเนี่ยะ ???

ด้วยความสงสัยอยากรู้ ก็เลยต้องไปหาข้อมูลว่าตาเจ้าภาพอินโดนีเซีย
เค้าจัดกีฬาประเภทใดบ้างเข้ามาบรรจุเพื่อแข่งขันชิงชัยกันในซีเกมส์ครั้งที่ 26 นี้กันบ้าง
พอดีไปเจอข้อมูลในเวบ MThai ที่ทำไว้ค่อนข้างชัดเจน ก็เลยอยากแชร์ให้เพื่อนเผื่อบางคนจะสงสัยเหมือนผม ก็เลยเป็นที่มาของกระทู้นี้นะครับ

ปล. สงสัยผมความรู้สึกช้าไปนิด เพราะเค้าแข่งกันจบแล้ว เพื่งมาหาข้อมูล ฮ่าฮ่าฮ่า

จากคุณ : เทพเจ้าต้มยำ
เขียนเมื่อ : 23 พ.ย. 54 23:08:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com