Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

"ข้อความจากใจ ถึงแฟนบอลทุกทีม" ติดต่อทีมงาน

คุณเคยคิดมั้ยครับ?

คำว่า "รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย" ที่ได้ยิน ได้เห็นกันจนชิน มีความหมายยังไง?

คำว่า "น้ำใจนักกีฬา" ที่ได้ยินพูดกันบ่อยๆ มีความหมายแค่ไหน?

คำพวกนี้ จะไร้ความหมายโดยสิ้นเชิง ถ้าทุกคน ไม่ไตร่ตรองถึงความหมายที่แท้จริงของมัน

เข้าใจนะครับ ว่ากระแสนิยมในปัจจุบัน ชอบมากกับเรื่อง " ดราม่า "

แต่ก่อนที่ท่าน จะวิพากษ์-วิจารณ์, ตำหนิ-ติเตียน หรือ ประณามผู้อื่นด้วยถ้อยคำรุนแรง

ขอให้หยุดคิดกันสักนิด  

ท่านอาจจะได้ความสะใจ ชั่วครั้ง ชั่วคราว

แต่สุดท้าย ก็คงต่อความยาวกันไม่รู้จักจบสิ้น

ที่กล่าวมาทั้งหมด  ก็แค่อยากจะบอกว่า

พวกเราทุกคน ในบอร์ดแห่งนี้ คือ คนที่รัก และชอบกีฬาฟุตบอล ซึ่งผมหวังว่า คงจะเข้าใจได้ถูกต้อง

ขอเป็นเสียงเล็กๆเสียงหนึ่ง ที่อยากบอกทุกคนว่า คนที่รัก และชอบฟุตบอลด้วยกัน ก็น่าจะคุยกันได้แบบสบายๆ กว่าที่เป็นอยู่นี้

ขอให้คิดถึง "ความหมาย" ของคำว่า "รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย" และ "น้ำใจนักกีฬา" กันมากๆ

ต้องสารภาพตามตรงว่า ผมเองก็รู้สึก  เวลาโดนทีมอื่นๆประณาม หยามเหยียด

แต่ถ้าทุกคน คิดแต่จะเอาชนะ กันด้วย ถ้อยคำหยาบคาย,เหตุผลข้างๆคูๆ

คิดแต่ว่า ยอมไม่ได้ ศักดิ์ศรีมันค้ำคอ

ยอมไม่ได้ เพราะมันว่าทีมที่เรารัก

ผมว่า เถียงกันยังไงคงไม่จบไม่สิ้นแน่ๆ

ขอให้คิดซะว่า  ยังไงก็คนรักกีฬาเหมือนกัน

คิดถึง "ใจเขา  ใจเรา" กันให้มาก

อะไรที่รกหูรกตา  ถ้าไม่หนักหนาก็มองข้ามๆมันไปบ้าง

ขอให้เชียร์กีฬาอย่างมีความสุขนะครับ

จากคุณ : OleTingnongnoy
เขียนเมื่อ : 28 พ.ย. 54 11:59:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com