Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*** แฟนหงส์ขอพูดถึง แมนเชสเตอร์ ซิตี้ หน่อยนะครับ จากเกมส์เมื่อคืน *** ติดต่อทีมงาน

ยอมรับว่า น่าจะเป็นนัดที่ 2 ที่ได้ดูแมนซิตี้แบบเต็ม ๆ นัดอื่น ดู ๆ เปลี่ยนๆ  หลับ ๆ

นัดแรกคือนัดที่ชนะแมนยูไปเละเทะ แล้วก็มานัดเมื่อคืนนี้

ซิตี้ฤดูกาลนี้ แตกต่างจากฤดูกาลที่แล้วจริง ๆ

ช่วงต้นเกมส์ ผมรู้สึกเหมือนแมนซิ มี 13 หรือ 14 คนในสนาม

การต่อบอลทำได้ลื่นมาก ให้บอลกันรู้ใจ นี่ขนาด นาสรี่ แทบจะหายไปจากเกมส์

ยังมี ซิลบา กับ กุน ที่คอยป่วนอีก

อีกคนที่ผมคิดว่าคุมกลางได้ดีคือ ยาย่า บอลที่ออกจากเท้า แทบไม่มีเสียเลย เล่นง่าย จ่ายไว

ส่วนซิลบาน่ะรึ ผมเสียดายโคด ที่หงส์ไม่ได้เค้ามาร่วมทีม เซนส์บอลดี จังหวะแย่งบอลกัน 50-50 ซิลบาไม่เคยฝืน ตวัดไปต่อให้เพื่อนร่วมทีมได้ประจำ และแม่นยำมาก

ส่วนกุน คล่อง ยิงดี เทคนิคดี จับยากทีเดียว ชอตที่ลากไปยิงมุมแคบ ทำเอา สเคอร์เทลหัวหมุนเลยทีเดียว

สิ่งที่ผมมองว่าแมนซิขาดคือ เซนเตอร์ครับ แมนซิ ไม่มีเซนเตอร์หัวใจหลัก แบบที่ แมนยูมี ริโอ หรือ เชลซีมี เทอร์รี่

ถ้าแมนซิ หากองหลังระดับเวิร์ลคลาสมาได้ ผมว่า แมนซิ จะได้ยิ่งใหญ่ เทียงเคียงรัศมีทีมร่วมเมืองได้สักที

ส่วนเรื่องการตัดสิน ผมคิดว่าปกตินะครับ กับเกมส์ระดับนี้ ไม่ผิดพลาดถึงขึ้นต้องด่าว่ากัน

ซัวเรซพุ่งล้มก็จริง แต่นับครั้งได้ที่ได้ฟาวล์ ซึ่งจุดนี้ผมคิดว่า ผู้ตัดสิน ตัดสินถูกต้องนะครับ

สุดท้าย ขอแสดงความยินดีกับแมนซิไว้ล่วงหน้าเลย ผมคิดว่า ปีใหม่นี้ น่าจะได้กองหลังเจ๋ง ๆ มาสักตัว และถ้ายืนระยะได้ ปีนี้ได้แชมป์แน่ครับ ไม่แชมป์ได้ก็แชมป์หนึ่ง

จากคุณ : ตอนคุณมองตะวัน ผมมองเจอแต่จัน
เขียนเมื่อ : 28 พ.ย. 54 12:28:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com