Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ CALCIO ] ... ผล-ภาพ ฟุตบอลกัลโช่ เซเรีย อา... [ week 14 5-12-11 ] ติดต่อทีมงาน

สวัสดีวันพ่อค่ะ  ลูกสาว  พี่น้องคอกัลโช่ทุกท่าน    เด็กผู้ชาย
ผล - ภาพ ฟุตบอลกัลโช่ เซเรีย อา มาพบกับท่านทุกสัปดาห์ค่าาาาาาา

ซึ่งในอาทิตย์ที่ผ่านมา มีเกมชดเชย ของนาโปลี กับยูเว่
ผลออกมาเจ๊ากันไปนะคะ 3-3 แต่ตารางคะแนนไม่ขยับอันดับนัก
เพียงแต่ เทพองค์ลง เมพขิงๆ ชาวม้าลายเลยคึกกันหน่อย  ฮ่าฮ่าฮ่า

หากข่าวใหญ่มากกกกกก สุดๆ นั่นคือการจับติ้วบอลยูโร 2012
ซึ่ง ผลออกมาแล้วว่า อัสซูรี่เราอยู่กรุ๊ป C และร่วมกลุ่มกับทีมแชมป์โลก
อย่างสเปน โครเอเซีย และไอร์แลนด์ค่ะ

เดี๋ยวภาพการจับติ๋ว จะเสนอในกระทู้นะคะ
ดูจากกลุ่ม ก็ได้แต่หวังว่า เราจะควงสเปนเข้ารอบ
แล้วไปเจอกันอีกที รอบชิง  โฮะ โฮะ โฮะ
(โอเคป่ะค่ะ แม่ยก ลา ลีก้าทั้งหลาย   แพลบๆ  )

ลูกสาว   ขอขอบคุณเวบทั้งหลายดังต่อไปนี้...
GOAL.com  Fiorentina.it   Gettyimage  Sport.it
Yahoosport  Sky.it  Sport.alice  TUTTO QS.sport
นอกจากนั้น ยังมีเวบฝั่งข่าวภาษาไทย เช่น สยามสปอร์ต   MSN  ballthai.th

ซึ่งภาพที่นำมาใช้ หากไม่มีลายน้ำแปะไว้ ก็จะนำมาจากเวบเหล่านี้ ส่วนข่าวที่แค็พมา
ก็จะพยายามบอกที่มาให้ทราบนะคะ เพราะที่ตัดทอน อะไรๆออกบ้าง เพื่อให้ได้ขนาดแปะน่ะค่ะ
เครดิตจะพยายามบอกกล่าวไว้ในทุกครั้ง ว่าเอามาจากไหน    ลูกสาว

ขอขอบพระคุณเพื่อนๆ ทุกท่าน ทุกทีม ที่มาช่วยกันแปะ ภาพ คลิป ข่าว
อะไรๆ ก็ตาม ที่เป็นเนื้อหาเกี่ยวพันกัน กับวงการกัลโช่ และทีมชาติอิตาลี
เพื่อนๆสามารถแปะได้ตามสะดวกค่ะ
เพียงแต่อิชั้น อยากให้ถือหลักถนอมน้ำใจกัน ลีคเราจะเป็นลีคสมานฉันท์
ไม่มีทีมคู่อาฆาต  (ยกเว้น อาฆาตชั่วคราวระหว่างสัปดาห์)  wink
โพสท์ข่าว ภาพ เม้าธ์ กันอย่างสร้างสรรค์นะคะ
(เห็นกระทู้ข้างนอกแล้วเพลียตับเหลือเกินอ่ะ)  -___-aaaa

ทักทาย - เม๊าธ์มอยกันหน่อย

สกอร์ week นี้ รวมถึงตารางอันดับ ไม่ได้เสนอนะคะ
เพราะว่า ยังเหลือลาซิโอ้อีกคู่อ่ะ

แต่ขอเสนอภาพนี้แทน เนื่องจากตรงกับวันเฉลิมพระชนม์พรรษาพอดี   เรารักในหลวง7

เป็นมุมหนึ่งในพระบรมฉายาลักษณ์ ของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
ที่ทรงใส่พระทัยในกีฬามาเป็นเวลานานแล้วค่ะ โดยทรงเป็นองค์ประธาน
ในการแข่งขันฟุตบอลประเพณี จุฬา - ธรรมศาสตร์

ขอนำมาเป็นภาพแรกของกระทู้กัลโช่ ในวาระอันเป็นมงคลนี้   ลูกสาว
ขอพระองค์ทรงพระเจริญ   เรารักในหลวง2

เครดิตภาพ : ขอขอบคุณ เวบฟุตบอลไทยค่ะ

จากคุณ : ป้าหนอน
เขียนเมื่อ : วันพ่อแห่งชาติ 54 07:47:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com