Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[125 Years of History] === เก็บภาพบรรยากาศเกมฉลองครบรอบ 125 ปี Arsenal - Everton จากเอมิเรตส์ สเตเดี้ยมมาฝากครับ === ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ กลับมาพบกับตอนที่ 2 ของซีรี่ย์ฉลองครบรอบ 125 ปีของสโมสรอาร์เซน่อล หลังจากที่ตอนแรกพาไปชมบรรยากาศการเปิดตัวรูปปั้นของ 3 ตำนาน: แชปแมน, อดัมส์, และอองรีมาแล้ว

สุดสัปดาห์ที่ผ่านมาต้องถือว่าเป็นช่วงวีคเอนด์ที่ยอดเยี่ยมของเหล่าเดอะ กันเนอร์สจริงๆ เพราะไม่มีอะไรดีไปกว่าอาร์เซน่อลชนะ สเปอร์สแพ้อีกแล้วครับ  สำหรับกระทู้นี้ผมก็จะพาไปชมบรรยากาศของเกมวันเสาร์ที่ผ่านมาทีทีมเอาชนะเอฟเวอร์ตันไปได้ 1-0 ท่ามกลางสักขีพยานเป็นอดีตผู้เล่น/ผจก.ทีมระดับตำนานหลายๆคนที่กลับมาฉลอง 125 พร้อมกับแฟนๆครับ

ก่อนอื่นเปิดกระทู้ด้วย Pre-match Intro ที่ทางสนามเปิดบิวท์อารมณ์แฟนๆก่อนเริ่มเกมในซีซั่นนี้แล้วกันนะครับ จริงๆใช้มาตั้งแต่ปีที่แล้ว แต่เปลี่ยน footage นิดหน่อย ตัด Cesc กับ Na$ri ออกไป

คลิปผมอัดมาจากเกมเจอ Man City กับ Shrewsbury ครับ background theme มาจากธีมจากภาพยนตร์เรื่อง Requiem for a dream ชื่อไม่ค่อยเป็นมงคลแต่เพลงได้อารมณ์มาก  เป็น vdo ที่ดูแล้วขนลุกทุกที เหมาะกับการบิวท์บรรยากาศก่อนเกมมากๆ

จากคุณ : นักมายากลแห่งรัสเซีย
เขียนเมื่อ : 13 ธ.ค. 54 20:35:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com