Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เบื่อพวกเล่นเอาถ้วย ติดต่อทีมงาน

ตอนเย็นๆผมมักจะไปเล่นบาสที่สนามกีฬาจังหวัด ไปเล่นแบบออกกำลังกายครับ ไม่ได้ซีเรียส ฝีมือผมก็งั้นๆครับ แต่ชอบใช้ท่าดรีมเชกของฮาคีม

ที่น่าเบื่อคือในสนามมักจะมีพวกเล่นเพื่อคว้าแชมป์อยู่2-3คน พวกนี้แมร่งจะเครียดมากกับผลการแข่งขัน เล่นครึ่งสนาม 3on3 ครับ  วันนี้ผมดันซวยได้อยู่ทีมเดียวกับบุรุษที่เกลียดความพ่ายแพ้ที่สุด แมร่งบ่นเพื่อนร่วมทีมตลอด ชู๊ตพลาดไม่ได้เลย มันเครียดมาก คือเมิงจะเล่นเอาถ้วยรึไง ชนะแล้วได้แหวนแชมป์ไหม  

คนอื่น(ส่วนมาก)เขามาเล่นเพื่อออกกำลังกาย มาเล่นเพื่อความสนุก เอาฮา ได้เพื่อนเพิ่ม แต่ไอ้พวกเล่นเอาถ้วย2-3คนพวกนี้ทำบรรยากาศเสียหมด มีช็อตนึง ผมแมร่งรีบาวด์ไม่ได้ คือกูโดดไม่สูงครับ ศัตรูแมร่งโดดสูงกว่า ไอ้ถ้วยเพื่อนร่วมทีมผม มันตะคอกผมเลยครับ เมิงคิดว่าตัวเองเป็นเลบรอน เจมส์ รึไง  มันสั่งการให้ผมไปโพสใต้แป้นเพื่อแย่งตำแหน่งที่ดีที่สุดในการรีบาวด์  ผมปรี๊ดเกือบแตกครับ พอเป็นฝ่ายบุกผมใส่ท่าดรีมเชคเลยครับ กด2แต้มมาเนียนๆ  

ผมเลี้ยงมือซ้ายไม่คล่อง ใช้ท่า CrossOverแบบเพนนี่ไม่สำเร็จ ไอ้ถ้วยมันโวยผมเลยครับ หาว่าผมเล่นตามใจตัวเอง  

ผมปรี๊ดแตกเลยครับ ในชีวิตจริงกูแทบไม่เป็นตัวของตัวเองอยู่แล้ว ในสนามบาสกูมาเล่นบาส มาออกกำลังกาย ยังต้องมามีหัวหน้าอีก โอ้วชิท

ตอนทีมแพ้ ออกมาพัก พอมันเผลอ ผมเดินไปที่เก้าอี้ม้าหิน เห็นขวดน้ำที่มันกินเหลือ ผม:-)น้ำลายใส่ขวดเลยครับ เขย่าๆให้มันผสานเป็นเนื้อเดียวกัน แล้วผมก็เฝ้าจับตาดูชะตากรรมของมัน เรียบร้อยครับ ไม่ว่าเมิงจะแน่มาจากไหน ก็ต้องดื่มน้ำอัมฤทธิ์ของผม ไอ้พวกเล่นเอาแหวนแชมป์มันต้องเจอแบบนี้

ผมกลับบ้านแบบหัวเสียเลยครับ อยากไปออกกำลังกาย อยากสนุก เอาฮา ดันมาเจอไอ้บ้านี่เข้าไป  ผมตั้งใจว่าเดี่ยวพรุ่งนี้ ผมคงไม่ได้อยู่ทีมเดียวกับมันแล้ว เดี๋ยวได้เจอกันในสนามเมื่อไร ผมจะใส่้ท่าดรีมเชคให้มันต้องพบกับฝันร้ายไปชั่วนิรันด์  

เบื่อจริงๆครับ ไอ้พวกเล่นกีฬาแบบจริงจังเกินเหตุ

จากคุณ : อุราฮาร่า
เขียนเมื่อ : 15 ธ.ค. 54 22:26:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com