Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ CALCIO ] ... ผล-ภาพ ฟุตบอลกัลโช่ เซเรีย อา... [ week 16 18-12-11 ] ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่าาาาาาาา พ่อแม่พี่น้องคอกัลโช่ทุกท่าน    เด็กผู้ชาย
ผล - ภาพ ฟุตบอลกัลโช่ เซเรีย อา มาพบกับท่านทุกสัปดาห์เช่นเคย

ซึ่ง  week ที่ 16 เนี่ย จะเป็น week สุดท้ายของปีนะคะ  จุ๊บๆ
เพราะว่า วันที่ 24-25 พวกเลี่ยนเป็นพวกบ้านอบอุ่น
งดเตะ ให้นักบอลกลับไป เปิดของขวัญ จิงเกอเบลกับครอบครัว
ขืนไม่กลับบ้าน มาเดร (แม่) ตีตายฮ่ะ   รักคุณ

แต่เรายังแอบมี นัดชดเชย  week ประท้วง เมื่อต้นฤดู
ในวันอังคารเตะสองคู่ และที่เหลือในวันพุธ คู่เตะ มีกันดังนี้ค่ะ

Siena  - Fiorentina

Cagliari - AC Milan

Atalanta  -  Cesena

Bologna  -  Roma

FC Internazionale  -  Lecce

Lazio  - Chievo

SSC Napoli  - Genoa

Novara - Palermo

Parma - Catania

Udinese  -  Juventus

ในสัปดาห์ที่ผ่านมา สองทีมขุนพลถ้วยเล็ก อย่างอูดินิเซ่
และลาซิโอ้ ก็ดันตัวเอง ผ่านเข้ารอบต่อไปอย่างพวกตายยาก
โดยเข้าเป็นที่สองของสายทั้งคู่   พลุ

ส่วนขุนพลถ้วยใหญ่ ที่ผ่านเข้ารอบไปกันหมดแล้ว
ก็จับสลากได้คู่รอบตัดเชือก กันอย่างพร้อมหน้า ดังนี้ ...

Napoli  เจอกับ  Chelsea

AC Milan  เจอกับ   Arsenal

และ Olympique de Marseille  เจอกับ   Inter Milano ค่าาาาา

เนื่องจากทีมเรา มีบุญ (หรือเวรกรรม) เหลือเกิน ได้จับเจอกับทีมจากพี่เมียลีคซะสอง
ดังนั้น ก็จะโดนกระแส แขวะ กัด หาเรื่อง กันบ้าง ก็ดูๆกันก่อนนะคะ เพราะบางที
ก็ไม่ใช่แฟนทีมที่จะเจอกับเราหรอก แต่ตั้งด้วยถ้อยคำชวนตี เพื่อสนองอะไรก็ไม่รู้  หยอกเย้า
ดังนั้น ก่อนจะไปตอบก็อ่านดีๆก่อน เด๋วมันหาว่าดักฟายได้อีก   เจสัน

เวลาเราเห็นคนทำตัวน่ารังเกียจ เจตนาระราน ข้ามได้ก็ข้ามค่ะ
แต่ถ้าข้ามไม่ได้ ก็...เข้าไปกระทืบแมร่มมันเลย   เจสัน
กร๊ากกกกกกกกกก  ลืมตัวๆๆๆ เค้าล้อเล่นนะ (เหมือนจะส่งเสริมเกรียน กิกิ)

ลูกสาว   ขอขอบคุณเวบทั้งหลายดังต่อไปนี้...
GOAL.com  Fiorentina.it   Gettyimage  Sport.it
Yahoosport  Sky.it  Sport.alice  TUTTO QS.sport
นอกจากนั้น ยังมีเวบฝั่งข่าวภาษาไทย เช่น สยามสปอร์ต   MSN  ballthai.th

ซึ่งภาพที่นำมาใช้ หากไม่มีลายน้ำแปะไว้ ก็จะนำมาจากเวบเหล่านี้ ส่วนข่าวที่แค็พมา
ก็จะพยายามบอกที่มาให้ทราบนะคะ เพราะที่ตัดทอน อะไรๆออกบ้าง เพื่อให้ได้ขนาดแปะน่ะค่ะ
เครดิตจะพยายามบอกกล่าวไว้ในทุกครั้ง ว่าเอามาจากไหน    ลูกสาว

ขอขอบพระคุณเพื่อนๆ ทุกท่าน ทุกทีม ที่มาช่วยกันแปะ ภาพ คลิป ข่าว
อะไรๆ ก็ตาม ที่เป็นเนื้อหาเกี่ยวพันกัน กับวงการกัลโช่ และทีมชาติอิตาลี
เพื่อนๆสามารถแปะได้ตามสะดวกค่ะ
เพียงแต่อิชั้น อยากให้ถือหลักถนอมน้ำใจกัน ลีคเราจะเป็นลีคสมานฉันท์
ไม่มีทีมคู่อาฆาต  (ยกเว้น อาฆาตชั่วคราวระหว่างสัปดาห์)  wink
โพสท์ข่าว ภาพ เม้าธ์ กันอย่างสร้างสรรค์นะคะ
(เห็นกระทู้ข้างนอกแล้วเพลียตับเหลือเกินอ่ะ)  -___-aaaa

ทู้เดี๊ยนเป็นทู้ไม่เน้นสาระ เอาแต่ฮา และบ้าบอ ดังนั้น เชิญเพื่อนๆ
ปาด เขียด กบ ตามสะดวกนะคะ    wink

ทักทาย - เม๊าธ์มอยกันหน่อย
หนาวมาระลอกนี้ ก็ดูแลตัวเองกันดีๆนะคะ ใครจะไปฉลองปีใหม่
หรืออะไร ที่ไหน มาส่งข่าวกันบ้าง กินเผื่อกันบ้างนะจ๊ะ รักนะ จุ๊บๆ  จุ๊บๆ

สกอร์ week นี้ รวมถึงตารางอันดับ ไม่ได้เสนอนะคะ
เอาภาพซานต้ามาแปะให้ชมกัน ป๋าของเดี๊ยนนนนนนนนน  รักคุณ

จากคุณ : ป้าหนอน
เขียนเมื่อ : 19 ธ.ค. 54 05:55:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com