Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปีกขวาที่ดีที่สุดในโลก ช่วง 20 ปีที่ผ่านมา ในความคิดคุณเป็นใครครับ? ติดต่อทีมงาน

จอห์น บาร์น (5 คน)
  คริส ว้อดเดิ้ล (1 คน)
  โรนัลโด้(สมัยเล่นเป็นปีก) (16 คน)
  มาร์ค โอเวอร์มาร์ส (10 คน)
  หลุยส์ ฟิโก้ (81 คน)
  เดวิด เบ๊คแฮม (58 คน)
  สตีฟ แม็คมานามาน (4 คน)
  ไบรอัน เลาดรู๊ป (1 คน)
  อาร์เยน ร็อบเบน (12 คน)
  เดวิด ชิโนลา (5 คน)

2.59%
  จอห์น บาร์น (5 คน)
 0.52%
  คริส ว้อดเดิ้ล (1 คน)
 8.29%
  โรนัลโด้(สมัยเล่นเป็นปีก) (16 คน)
 5.18%
  มาร์ค โอเวอร์มาร์ส (10 คน)
 41.97%
  หลุยส์ ฟิโก้ (81 คน)
 30.05%
  เดวิด เบ๊คแฮม (58 คน)
 2.07%
  สตีฟ แม็คมานามาน (4 คน)
 0.52%
  ไบรอัน เลาดรู๊ป (1 คน)
 6.22%
  อาร์เยน ร็อบเบน (12 คน)
 2.59%
  เดวิด ชิโนลา (5 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 193 คน

ในราว ๆ 20 ปีที่ผ่านมา คุณดูฟุตบอลแล้วคิดว่านักเตะตำแหน่งปีกขวาคนไหนที่คุณคิดว่าดีที่สุดในโลกครับ? ถ้าไม่มีในตัวเลือกก็ช่วยเสนอแนะด้วยนะครับ

ป.ล. ตัวเลือกอาจไม่ถูกใจหลาย ๆ ท่าน เนื่องจากผมตามบอลอังกฤษเป็นส่วนใหญ่ ปีกขวาเก่ง ๆ ในลีกอื่น เช่นอิตาลี หรือ สเปน ผมอาจไม่ได้ใส่ลงไป รวมทั้งนักเตะ บราซิล หรือ อาร์เจนติน่า ที่ผมคิดว่าเป็นกองหน้ากึ่งปีกมากกว่าปีกธรรมชาติ  เลยไม่ได้ใส่รายชื่อเข้าประกวดด้วยครับ แต่ถ้าใครชื่นชอบคนอื่นนอกเหนือจากนี้ก็ช่วยบอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครับ

ขอโทษในความผิดพลาดนะครับ ใส่ข้อมูลผิดไป รีบไปหน่อย ใส่ปีกซ้ายไปซะเยอะเลย ขอตัด จอห์น บาร์น, มาร์ค  โอเวอร์มาร์ส, เดวิด ชิโนล่า, ออกแล้วกันนะครับ

แก้ไขเมื่อ 20 ธ.ค. 54 18:29:07

จากคุณ : mayerboss
เขียนเมื่อ : 20 ธ.ค. 54 17:17:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com