Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ < Volimo Nole > ] AO 2012 #1 : "Everything is possible" ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ ทุกๆคน
สวัสดีปีใหม่ด้วยครับ อิอิ ช้าไปหน่อย

ทู้โนเล่หายไปนาน ตั้งแต่น้ำท่วม จนจะลืมไปหละว่าตั้งกระทู้ทำยังไง

เอาเป็นว่า ถึงวาระที่ต้องตั้งกระทู้โนเล่ รับปี 2012

ปีที่โนเล่มีงานหนักทั้งการ ป้องการแชมป์ ทั้งการรักษามือ 1

ถามว่า ผมอยากให้โนเล่เป็นมือ 1 ไปนานๆ ได้แชมป์เยอะๆ ไหม

ก็ต้องตอบว่า ก็อยากนะ แต่ถ้าโนเล่ทำไม่ได้ ก็คงไม่ได้ฟูมฟายอะไร เข้าใจกีฬามีแพ้มีชนะ

ที่อยากที่สุด อยากให้โนเล่ทำผลงานได้ดีโดยไม่เจ็บไม่ป่วย มีความสุขในการเล่นเทนนิส เป็นคนอารมณ์ดี แค่นี้ก็พอใจหละ อิอิ

ดูลิเกมากๆ แต่ผมก็คิดอย่างนี้จริงๆ

สำหรับโนเล่เอง ตามที่ให้สัมภาษณ์ก่อนการแข่ง Australian Open

“I think everything is possible. Obviously 2011 has been the best year so far in my career. It's going to be very difficult to repeat what I have done. But, look, I've done it once. Why not twice? Why not staying optimistic and positive about the whole season? “

“Every single tournament I won last year gave me a lot of confidence. Like everything in life, in tennis as well, you need to have a high confidence level. When you're playing on it, it feels like nothing can stop you.”

โนเล่ก็รู้แหละ ว่าแต้มเยอะ ผลงานปีก่อนดีมาก แต่ก็นะ เคยทำได้แล้วทำไมจะทำไมได้ อีก

คิดบวก+มีความเชื่อมั่น

สู้ๆนะครับ เจ้าจิงโจ้เป็ดน้อยของพ่อ

ปล หายไปนาน ก็ยังเหมือนเดิมนะครับ ทู้โนเล่ก็เป็นทู้รวมมิตรเหมือนเดิม

จากคุณ : YaiiaY
เขียนเมื่อ : 15 ม.ค. 55 17:06:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com