Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ < Volimo Nole > ] AO 2012 : "We Will Remember Forever" ติดต่อทีมงาน

"I really thought what I said sincerely on the court, is that unfortunately there had to only be one winner because we both gave it all. We both put 100 percent of our abilities on the court and played to the last moment.

"Unfortunately there couldn't be two winners, but he definitely deserved to be a winner as well tonight. You know, I would be saying same thing if I'm sitting here as a loser."

ขอเริ่มหัวกระทู้ รอบ Final ของ Australian Open 2012 จากสัมภาษณ์ของโนเล่หลังจบ Match ประวัติศาสร์ รอบชิง Grand Slam ที่ใช้เวลาแข่งนานที่สุดตั้งแต่เริ่มมีมา

จากที่โนเล่พูด เมื่อคืนที่ผ่านมา อาจจะมีคนได้ถ้วยแชมป์คนเดียวก็จริง แต่ผมเชื่อว่าทั้งสองคนเป็นผู้ชนะในใจคนดูจริงๆ

เป็น Match รอบชิงที่สูสีที่สุดที่เคยมีมา ลุ้นมาที่สุดเท่าที่ผมจำได้ในการดูเทนนิสของผม และคิดว่าของใครอีกหลายๆคน

ทั้งสองคนพยายามเก็บลูกทุกลูกที่อีกฝ่ายยิงมา โยกซ้ายโยกขวา มีการเบรคไปเบรคมา เจอ BP เยอะมาก แต่ก็ไม่ยอมให้ง่ายๆ

ถ้ายังไม่ประกาศ Game set match ทั้งสองคนก็ไม่หยุดความพยายาม วิ่งเก็บวิ่งเก็บ

อาจจะมีแต้มสำคัญนิดหน่อย ที่โนเล่ได้ไป และทำให้โนเล่ได้แชมป์ไปในที่สุด

สำหรับแฟนๆราฟา ผมขอให้กำลังใจทุกคนนะครับ

อาจจะมีคนว่าราฟาจะหมดความมุ่งมั่นหรือเปล่า หลังจากที่แพ้บ่อยๆ ผมว่าไม่แน่นอน ราฟาต้องกลับมาได้แน่ๆ เพราะเค้าทำในสิ่งทีเค้ารัก :-)

โนเล่ก็สู้ๆนะ การได้แชมป์ การได้มือ 1 ก็ว่ายากแล้ว แต่การป้องกันแชมป์ให้ได้ การรักษามือ 1 ไว้ ยากยิ่งกว่า

แต่ไม่ว่ายังไงก็ตาม จะได้แชมป์อีก หรือจะตกจากมือ 1

ผมก็รัก นับถือในตัวโนเล่ครับ และเชื่อว่ามีอีกหลายคนที่ไม่ได้รักโนเล่ที่เป็นมือ 1 หรือชนะหลายรายการ

เรารักเด็กผอมๆ แห้งๆ เหี่ยวๆ คนนี้ เพราะเด็กคนนี้คือโนเล่  XD

ขอบคุณครับ

จากคุณ : YaiiaY
เขียนเมื่อ : 30 ม.ค. 55 20:09:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com