Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หมดความอดทนกับ VV ติดต่อทีมงาน

โดยปกติผมไม่ค่อยอยากออกความเห็นเกี่ยวกับ VV มากนัก คือเห็นทุกๆท่านได้ออกความเห็นกันมาตลอดกับเรื่องนี้
แต่หลังจากดูเกมบุรีรัมกับชลบุรีแล้วความอดทนทั้งหมดก็สิ้นสุดลงในทันที เมือมีกลุ่มคนเสื้อดำมารื้อป้ายแสดงความเห็นจากฝั่งของบุรีรัมออกไป ขีดความอดทนที่มีมาพังไม่เหลือเลย ก็เลยอยากระบายเสียหน่อย
ทำไมครับการที่แฟนบอลของประเทศนี้จะแสดงความไม่พอใจนายกสมาคม แล้วเขียนป้ายขับไล่ มันเลวร้ายมากนักหรือไง ฟร่ะ ก็คนไม่ชอบในตัวนายกสมาคมมันมีอ่ะ ยอมรับความจริงไม่ได้หรือ คนเรามีสิทที่จะแสดงออกทางความคิดนี่ครับ ถ้าผมจำไม่ผิดครั้งหนึ่งผมเคยเห็นป้ายขับไล่เจ้าของสโมสรแมนยูในสนามโอลแทปฟอร์ดนะ ทำไมเมืองนอกเค้าทำได้ ว่ะ มาถึงขั้นนี้แล้วคุณน่าจะรู้ตัวนะว่ามีคนไม่ชอบคุณมากแค่ไหน ทำไมไม่แสดงน้ำใจนักกีฬาลาออกให้สมกับเป็นนายกสมาคมที่เกี่ยวกับการกีฬาหน่อยล่ะครับ  ในขณะที่ฟุตบอลลีคในไทยกำลังพัฒนา การบริหารของสมาคมฟุตบอลกับถอยหลังลงคลอง อย่าบอกว่าไม่เห็นอันดับโลกที่มันตกลงมานะ  
สิ่งที่พวกคุณกระทำนั้นมันแสดงให้เห็นถึงการใช้อำนาจที่ผิด คนเราถ้าเป็นผู้ใหญ่น่าจะทำตัวให้คนนับถือ ไม่ใช่ทำตัวกะโหลกกะลาหายใจทิ้งไปวันๆ ให้เด็กมันเกลียดเอา  วงการกีฬาที่ดีและจะเจริญการบริหารต่างๆมันต้องแยกออกจากการเมืองแต่ของประเทศไทยเรา การกีฬาเรายังโยงอยู่กับการเมือง ต่อให้อีกสิบปีร้อยปีมันก็ไม่เจริญ ถ้าคนที่เค้ามาดูแลชอบใชอำนาจเหมือนการเล่นการเมือง........
อย่าลืมนะครับว่าเงินที่มาสนับสนุนการกีฬาที่เป็นงบประมาณของชาตินะมันมาจาก เงินภาษี ของพวก gu นะโว้ย ฉะนั้นการที่คนที่เค้าเสียตังให้คุณจะมายกป้ายแสดงความเห็นอะไรคุณก็ไม่มีสิทมารื้อของเค้า หัดหายและรู้สำนึกส่ะบ้างว่า "เงินที่คุณแดกกันอยู่นะ เงิน gu ในครับ

จากคุณ : Following day
เขียนเมื่อ : 12 มี.ค. 55 21:30:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com