Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ CALCIO ] ผล-ภาพ ฟุตบอลกัลโช่ เซเรีย อา [ week 28 18-03-2012 ] ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ พ่อแม่พี่น้อง คอบอลกัลโช่ที่รักทุกท่าน    ลูกสาว   ผล-ภาพ ฟุตบอลกัลโช่ เซเรีย อา
จากเหล่าแม่ยก อัสซูรินี่ มาแล้วค่าาาาาาาาาาาาาาาาาาา   จุ๊บๆ

ผลบอลถ้วยอาทิตย์ที่ผ่านมา ลาโรงไปสองทีม อินเตอร์ยังไม่เท่าไหร่
แต่นังนาโปลีนี่ซี้ ทำมั้ย ทำไม ในบ้านล่อซะนำโด่ง พอไปเยือนเค้าดันเน่าได้   หยอกเย้า

สรุปว่า เราเหลือมิลานทีมเดียวแล้วนะคะ อาจจะจัดรถผ้าป่าเชียร์กันอย่างหนัก
เพราะดันจับติ้วไปเจอยอดทีมจากต่างดาว อย่างบาร์เซโลน่าค่ะ  
(ใครคนจับฉลากฟระ  ชั้นจะให้เจ๊โกะไปแทงซักแผล   เจสัน  )

กระทู้นี้ สมาคมแม่ยกฯ ทำเพื่อความมันของทุกทีมในกัลโช่นะคะ เข้ามาร่วมแจมได้เสมอ
สามารถสอบถามข่าวสารทั้งของทีม และของนักเตะไว้ได้  หากเพื่อนๆที่เข้ามาพบคำถาม
ก็จะช่วยกันตอบให้ค่ะ อีกทั้งรูปเริป เราสาดกระจายค่ะ  ลีคเราแสนดี มีน้ำใจ (จริงๆบ้าเม้าธ์ ฮี่ ฮี่)    wink

ข่าวหลัก ภาพส่วนใหญ่ นำมาจากเวบดังต่อไปนี้...
GOAL.com  Fiorentina.it   Gettyimage  Sport.it
Yahoosport  Sky.it  Sport.alice  TUTTO QS.sport
และเวบบอลไทย อาทิ... สยามสปอร์ต   MSN  ballthai.th

ภาพที่ไม่มีลายน้ำ ก็จะนำมาจากเวบที่บอก ถ้ามีลายน้ำ หรืออะไรก็จะคงไว้ให้เจ้าของเดิมนะคะ
ไม่มีการเอาออก เพราะเป็นของผู้อื่น เราแค่หยิบยืมมากระจายเท่านั้น

ช่วงนี้กระทู้เรา เพิ่มมุมเรื่องแปลด้วยนะคะ   wink  โดยคุณ youngsexylovely
แปลเรื่องราว จากหนังสือ "ล้วงลับตับแตก แหกชีวิต กองหน้าเลือดเดือด สลาตัน อิบราฮิโมวิช"  (ถ้าให้ชั้นตั้งชื่ออ่ะนะ ฮี่ ฮี่)
ซึ่งเพื่อนๆ เข้ามาติดตามอ่านกันได้นะคะ รวมไปถึงเพิ่มมุมตุ๊กตุ่นโครินเทียน... กร๊ากก  ไม่ใช่ละ
week ไหนว่าง ก็จะมีไปอิตาลี(ทำไม) ของอิชั้นด้วยนะคะ ว่างก็ทำ ไม่ว่างก็บ้าไปตามเรื่องตามราวค่ะ แหะ แหะ

เอาเป็นว่า เพื่อนๆ หน้าใหม่ หน้าเก่า เชิญเข้ามาเม้าธ์ เผาขน ปาด กบ เขียด แซวกันเบาๆตามสบายนะคะ
กระทู้จะไม่ซีเรียสค่ะ บอลเตะกันตั้งไกล เชียร์แค่ชิล ชิล พอสนุกสนาน (ยกเว้นใครทีมชั้นนะ ล้างแค้น  เจสัน  กร๊ากกกกกกก)

สกอร์  WEEK 28 ค่ะ
ขาดคู่โรม่า กับเจนัวนะคะ เตะพรุ่งนี้  

...

จากคุณ : ป้าหนอน
เขียนเมื่อ : 19 มี.ค. 55 05:06:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com