Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

7 ปีแห่งความหลัง กับเส้นทางของเหล่าฮีโร่ที่อิสตันบูลหลังถอดเสื้อสีแดง ติดต่อทีมงาน

สวัสดีทุกท่านครับ

เพิ่งมีโอกาสได้ดูหนังเรื่อง Will ครับ คาดว่าแฟนบอลลิเวอร์พูลทุกคนก็คงจะรู้จักเป็นอย่างดี (แม้บางคนอาจจะยังไม่ได้ดูก็ตาม) Will เป็นเรื่องราวของเด็กน้อยที่ทำตามฝันของตัวเองและพ่อที่เสียชีวิตไป โดยฝันนั้นคือการได้ไปยืนอยู่ที่อิสตันบูล ในนัดชิงชนะเลิศ ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ลีก ที่ ลิเวอร์พูล พบกับ เอซี มิลาน  ทุกครั้งที่ได้ยินเสียงเพลง You’ll never walk alone ดังขึ้นมา รวมถึงภาพที่คนกลุ่มใหญ่ใส่เสื้อสีแดง โบกธง สะบัดผ้าพันคอ พร้อมแสงแฟลชระยิบระยับไปทั่วสนาม มันอดนึกถึงค่ำคืนนั้นไม่ได้จริงๆ ครับ

คืนที่ the kop ชาวไทยแทบทุกคน พร้อมใจกันนอนดึก แหกตารอเวลา 01.45

คืนที่ the kop ชาวไทยจำนวนไม่น้อย.... ตัดสินใจปิดไฟนอนตอนตีสองครึ่ง (555)

คืนที่ the kop ชาวไทยเกินกว่าครึ่งของกลุ่มเมื่อกี๊ ถูกเพื่อนปลุกขึ้นมาดู พร้อมเสียงตะโกนว่า “เฮ้ย เหลืออีกลูกเดียวนะเว้ย!”

คืนที่ the kop ชาวไทย ยืนกุมมือเขย่าตัวลุ้นแทบขาดใจอยู่หน้าโทรทัศน์ตอนยิงลูกโทษ

และ... คืนที่ the kop ทั่วทั้งโลกโห่ร้องยินดี ในวินาทีที่กัปตันทีมอย่าง สตีเว่น เจอร์ราร์ด ยกถ้วยใบเขื่องขึ้นสุดแขนต่อหน้าแฟนบอลทั้งสนามที่ อตาเติร์ก สเตเดี้ยม

7 ปี... ผ่านไปเร็วเหลือเกินครับ มันเร็วมากจนแทบไม่น่าเชื่อว่า 7 ปีผ่านไป นักเตะลิเวอร์พูล 18 ชีวิตในสนามวันนั้น จะเหลือมาสู่ทีมชุดนี้เพียงแค่... 2 คนเท่านั้น

วันนี้ ผมจะพาทุกคนไปแวะเยี่ยมเหล่าฮีโร่ทั้ง 18 ชีวิตนั้นกันครับ ว่าปัจจุบันของพวกเขาเป็นอย่างไร ชีวิตหลังถอดเสื้อสีแดง ไปได้สวยกับเสื้อตัวใหม่หรือไม่ หรือแม้แต่บางคน ก็ถอดเสื้อบอล ไปใส่เสื้อสูท ทำหน้าที่อื่นๆ แทนแล้วก็มี

ป.ล. ขอบคุณข้อมูลทั้งหมดจาก Wikipedia และ official website ของ Liverpool ครับ ผิดถูกประการใด ฝากทุกคนช่วยแก้ไขหน่อยนะครับ

จากคุณ : parawarm
เขียนเมื่อ : 19 มี.ค. 55 12:06:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com