Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

--[ความในใจจาก "เฮียต่าย" นิพนธ์ ชวลิตมณเฑียร ฝากถึงแฟนบาสทุกคนครับ]-- ติดต่อทีมงาน

ก่อนจะถึงข้อความจากเฮียต่าย เอาความในใจผมไปก่อนแล้วกันครับ ^_^

เมื่อก่อนผมมีความคิดว่าเฮียต่ายไม่น่าจะต้องมาลงทุนอะไรขนาดนี้เลย ทำทีมไฮเทคอย่างเดียวก็ดีอยู่แล้ว
แต่พอเฮียต่ายแกจะเลิกจริง ๆ ผมดันใจหายเฉยเลย

แฟนผมบอกว่า ถ้าเฮียต่ายเลิกทำ แล้วเธอจะไปหาดูบาสระดับแบบนี้ได้จากที่ไหน
ผมบอกว่า ก็ไทยแลนด์โอเพ่นไง  เธอบอกว่า มันคนละระดับกันนะ ไทยแลนด์โอเพ่น มีต่างชาติก็จริง
แต่ก็เป็นทีมไทย คนไทยแข่งกันเอง แต่ ABL นี่มันหลากหลายเชื้อชาติหลากหลายฝีมือ ซึ่งมันเป็นอีกระดับนึงความสนุกมันต่างกัน

เธอพูดผมก็สะอึก ตอบไม่ถูก ได้แต่คิดในใจ เออ พูดอีกก็ถูกอีก!!!

..............................................................................................
ต่อไปเป็นความในใจจาก เฮียต่ายครับ!!

วันนี้เฮียต่าย โทรมาหาผมบอกว่า ช่วงนี้มีคนถามแกเยอะเหลือเกินในเรื่องข่าวที่แกจะวางมือจากทีมช้างไทยแลนด์สแลมเมอร์ส

ผมก็เลยบอกไปว่า เฮียครับ มีแฟน ๆ บาสที่เป็นแฟนทีมช้างไทยฯ เสียดายนะครับที่อุตส่าห์ตามเชียร์มาตั้งแต่แรก ถ้าเฮียจะเลิกจริง ๆ
เฮียต่ายแกบอกว่า ผมเข้าใจ .... แต่ก็อยากอธิบายให้ได้ทราบกัน
เฮียต่ายก็เลยฝากข้อความผ่านผมมาถึง แฟน ๆ ทีมช้างไทยฯ ทุกท่าน เพื่อชี้แจงในถึงเหตุผลต่าง ๆ ที่แกตัดสินใจดังนี้ครับ

สวัสดีแฟน ๆ บาสเกตบอลทีมช้างไทยแลนด์สแลมเมอร์ส และ แฟนบาสไทยทางเว็บไซต์ทุกท่าน

ผมนายนิพนธ์ ชวลิตมณเฑียร หรือที่แฟน ๆ บาสรู้จักกันในนามของ "เฮียต่ายไฮเทค" ครับ

ก่อนอื่น ต้องขอขอบพระคุณทุกกำลังใจที่มอบให้กับผม และ ทีมช้างไทยฯ มาตลอดทั้ง 2 ซีซั่น
ต้องขอขอบคุณจริง ๆ ครับ หากไม่มีกำลังใจที่มอบให้กันมา ผมคงไม่สามารถทำทีมมาจนถึงตอนนี้ได้

จากข่าวต่าง ๆ ที่นำเสนอในเรื่องที่ผมจะวางมือจากการทำทีมช้างที่ออกไปแล้วนั้น
ผมขอยืนยันว่าข่าวนั้นเป็นความจริง ผมคงต้องขอวางมือจากทีมช้างไทยแลนด์สแลมเมอร์ส หลังหมดซีซั่นนี้แน่นอน

ด้วยสาเหตุที่ว่า ผมรู้สึกเสียใจที่ผมทำทีมช้างไทยฯในซีซั่นนี้ได้ไม่ดีพอ เนื่องจาก ทีมช้างไทยฯ เป็นทีมที่ส่งแข่งขันในนามประเทศ
มิใช่ไฮเทค ที่ส่งแข่งในนามสโมสรที่เป็นสโมสรของผมเอง อีกส่วนหนึ่งคือ ผมอึดอัดกับปัญหาต่าง ๆ ในการทำทีมซีซั่นนี้

ทั้งเรื่องค่าใช้จ่ายที่ผมต้องจ่ายในทุก ๆ เดือนซึ่งถือเป็นตัวเลขที่สูงมากทีเดียว
ค่าตัวนักกีฬาต่างชาติ ค่ากินอยู่ ค่าเดินทางไปแข่งต่างประเทศ ค่าโรงแรม ค่าสถานที่ ฯลฯ

และปัญหาที่ผมคิดว่า มันจะเป็นปัญหาต่อไปในทุกซีซั่นแน่นอน ในเรื่องของต่างประเทศ
ที่เราโดนกีดกันในทุกเรื่อง ตั้งแต่เรื่องตัวนักกีฬาจากทางฟิลิปปินส์ ไปจนถึงเรื่องการแข่งขัน

อีกทั้งปัญหาในประเทศที่ผมไม่สามารถเปิดเผยได้

แต่ผมขอสัญญาครับว่า ในซีซั่นนี้ผมจะไม่ทิ้งมันกลางคันแน่นอน ผมจะยังทำทุกอย่าง
เพื่อที่ให้ทีมช้างไทยฯ เดินทางไปได้ไกลที่สุด ไม่มีการยอมแพ้ต่อโชคชะตาใด ๆ ทั้งสิ้น

ก็หวังว่า แฟน ๆ ทีมช้างไทยแลนด์สแลมเมอร์ส และ แฟนบาสชาวไทย จะไปช่วยกันให้กำลังใจ
ทีมช้างไทยแลนด์สแลมเมอร์ส ในการแข่งขันอีก 3 นัดที่จะมีในบ้านนี้ด้วยครับ

สุดท้าย ผมต้องขอกราบขอบพระคุณ สปอนเซอร์ต่าง ๆ ที่ให้การสนับสนุน

รวมถึงต้องขอกราบขอบพระคุณอย่างสุดซึ้งกับกองเชียร์ที่มาให้กำลังใจกันเสมอมา
แม้ตอนที่ทีมอยู่ในจุดที่ตกต่ำที่สุด ก็ยังอุตส่าห์เดินทางมาเชียร์กันตลอดขอบคุณจริง ๆ ครับ

หลังจากนี้ ผมจะกลับไปทำทีม "ไฮเทค" ให้ดี และสิ่งที่ผมตั้งเป้าหมายไว้ คือ การสร้างผู้เล่นเยาวชนขึ้นมา
เพื่อเตรียมไว้ทดแทนในส่วนของรุ่นพี่ที่อายุเริ่มมากขึ้น และเพื่อให้เป็นกำลังหลักในทีมชาติไทย ที่เป็นทีมของคนไทยแท้ ๆ

รวมถึงใช้ทดแทนในส่วนของผู้เล่นชาวฟิลิปปินส์ ที่เราต้องจัดจ้างมาในการแข่งขันแต่ละครั้ง ซึ่งจำนวนเงินถือว่าเยอะมาก
ผมจะสร้างตัวเยาวชนเหล่านี้ไว้คอยซัพพอร์ททีมต่าง ๆ  หรือแม้กระทั่ง ทีมผมเองหากวันหน้าฟ้าใหม่ ผมจะกลับมาทำทีมนี้อีกครั้ง

ขอบคุณทุก ๆ ท่านมากครับ ที่คอยเป็นห่วง และ โทรมาสอบถามเรื่องราวพร้อมทั้งให้กำลังใจผมตั้งแต่วันที่ลงข่าว

ขอบคุณจริง ๆ ครับ

นิพนธ์ ชวลิตมณเฑียร (เฮียต่าย)

**หมายเหตุ สิ่งที่ผมเขียนลงไปทั้งหมดนี้ เป็นการบอกเล่าผ่านทางโทรศัพท์ที่ได้คุยกับเฮียต่ายวันนี้นะครับ แกพูดยังไง ผมก็พิมพ์ไปอย่างนั้น (อาจจะมีการปรับเปลี่ยนตัวเชื่อมประโยคบ้างนิดหน่อย แต่เนื้อหาสำคัญเหมือนที่แกพูดแน่นอนครับ)

สมันน้อย เบอร์ 14

แก้ไขเมื่อ 27 มี.ค. 55 12:25:23

จากคุณ : สมันน้อย เบอร์ 14
เขียนเมื่อ : 27 มี.ค. 55 12:23:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com