Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ีรบกวนถามพี่น้องชาวบาสเกตบอลหน่อยครับว่ามีใครรอสอยของสะสมผมบ้าง ติดต่อทีมงาน

สืบเนื่องจากช่วงที่ผ่านมา ผมเห็นว่ากระทู้ประมูลเสื้อบาส NBA และ Slamdunk หาเงินค่ายารักษามะเร็งของผม ไม่ค่อยจะขยับสักเท่าไหร่ มีคนมาโพสเพีียงประปราย ผมก็เลยลองเข้าไปห้องอื่น ไปตั้งกระทู้เชิญชวนให้สมาชิกจากห้องอื่นมาดูกระทู้ประมูล ก็โอเค มีคนเข้ามาดูมาโพสเพิ่มขึ้น แต่ตั้งได้แค่วันเดียวพันทิพก็ลบกระทู้เชิญชวนเหล่านั้นของผม โดยข้อหาที่ว่า "ทำการโฆษณา ซื้อขายสินค้า บนหน้ากระทู้รวม" เฮ่อ... แค่ชวนให้เข้าไปดูของประมูลก็ไม่ได้ ผมก็ติดต่อไปหาทีมงานละ ว่าจะให้ทำไง ที่จะทำให้คนอื่นนอกห้องศุภฯของเราเค้ารู้เรื่องประมูลด้วยได้ อีกทั้งก็จะปิดประมูลพรุ่งนี้แล้ว ทางพันทิพตอบกลับมาว่า "ถ้าจัดประมูลครั้งหน้า ให้ติดต่อเข้ามาและทำตามเงื่อนไขที่กำหนดไว้" เฮ่อ... (อีกที) ครั้งนี้ไม่ทำอะไรให้นอกจากไล่ลบกระทู้ แถมเงื่อนไขอะไรก็ไม่บอก ไม่รู้จะไปหาอ่านตรงไหนยังไงด้วย แต่เอาเหอะ เราเป็นแค่ผู้อาศัย ไม่ได้จ่ายตังค์อะไรให้เค้า เค้าใจร้ายกับเรา เราก็ได้แต่ก้มหน้าก้มตายอมรับมัน

มันทำให้ผมเริ่มรู้สึกกังวลกว่า พรุ่งนี้เช้า จะมีคนเข้ามาประมูลตอนก่อนหมดเวลาหรือเปล่า บางคนอาจจะลืมไปแล้วด้วยซ้ำว่าปิดประมูลพรุ่งนี้ เนื่องจากไม่ค่อยเห็นชื่อล้อคอินของพี่น้องชาวบาสเกตบอลในกระทู้เลย ไอ้ครั้นจะตั้งกระทู้ขอเชิญประมูลซ้ำอีกรอบ ก็กลัวทางเจ้าบ้านเค้าจะลบทิ้งหรือยึดล้อคอินไปซะอีก ดังนั้นเลยอยากขอซาวเสียงเพื่อความสบายใจหน่อยอ่ะครับว่า คุณกำลังซุ่มเงียบ รอเวลาใกล้ปิดประมูลแล้วค่อยเคาะราคาหรือเปล่า ถ้าใช่ ก็ค่อยโล่งใจหน่อย  ขอความกรุณาทุกท่านที่อ่านช่วยตอบด้วยนะครับ จะรอประมูลอยู่ หรือรอเอาใจช่วยอย่างเดียวก็ไม่ว่ากันครับ แค่อยากรู้ข้อมูลจริงๆ

ผมโพสลิงก์ไปที่กระทู้ประมูลไม่ได้ เพราะเดี๋ยวโดนหาว่ามาโฆษณาขายของในหน้ากระทู้หลักอีก รบกวนลองไล่ๆหากระทู้จากในหมวด "ซื้อ-ขาย-แลก-แจก" เอาก็แล้วกันนะครับ ขอบคุณมากครับ

แก้ไขเมื่อ 29 มี.ค. 55 17:57:54

จากคุณ : Hed Question
เขียนเมื่อ : 29 มี.ค. 55 17:54:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com