Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กำหนดการ รวมพล ทวงถาม หาความชอบธรรม จาก VV (รบกวนโหวตกระทู้นี้กันหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ) ติดต่อทีมงาน

ข้อความจากพี่ยุทธ ท่าเรือ ฝากมาให้โพสใน Pantip นะครับ

Edit เพิ่ม ข้อความจาก พี่พินิจ งามพริ้ง (คห.7) ครับ

ช่วยกันครับ ครั้งนี้สำคัญจริงๆ ครับ ^^

----------------------------------------

(พี่ยุทธ ท่าเรือ)

เนื่องจากการตั้งสมาคมของแฟนบอลไทย ยังไม่แล้วเสร็จ ยังอยู่ในกระบวนการ รวบรวมข้อมูลเพื่อให้ครบถ้วนกระบวนความ ดังนั้น ทางแกนนำจึงมีมติให้ชื่อกลุ่มว่า "สมัชชาประชาชนคนรักบอลไทย" ชื่อย่อ
สปคท และทาง สปคท จึงขอแจ้งกำหนดการ สถานที่และเวลา ดังนี้
1.ให้มีการเคลื่อนไหวในการกดดันในการตอบคำถามจาก vv ดังต่อไปนี้
- การจัดสิทธิจัดการแข่งขันของสมาคมมอบให้กับ ทีพีแอล
- การที่ทีพีแอลมี vv และบุคคลธรรมดาถือหุ้น
- การไม่จ่ายภาาษีของสมาคม
- เรื่องที่ดินหนองจอก
2. ให้มีกิจกรรมในการถามคำถามต่อ vv พร้่อมยืนหนังสือ โดยกำหนดนัดรวมพลวันอาทิตย์ที่ 6 พค เวลา 11.00 น หน้าสมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทย สนามศุภฯ
3. เสนอให้ประชาชนมีส่วนร่วมโดยมีการเปิดตู้ไปนรษณีย์ ให้ประชาชนส่งแสดงความคิดเห็นต่อเรื่องนี้ว่า สมควรให้ vv ตอบคำถาม พร้อมแสดงความคิดเห้นและข้อเสนอแนะ ตามสิทธิของประชาชนไทย
4. และทำกิจกรรมต่อเนื่องจนถึงที่สุดในทางกฎหมายเพื่อให้เกิดการเปลี่ยนแปลงอย่างสร้างสรร ในสมาคมฟุตบอล
5. เสนอให้ใช้ theme ของการทำกิจกรรมนี้ว่า "อย่าแถ"
6.สนับสนุนทนายอ๊อด พร้อมเชิญให้เข้าร่วมกลุ่มด้วย
7.แฟนบอลท่านอยากร่วมแสดงความเห็น อยากพูดถึงการบริหารสมาคมฯของ vv ทาง สปคท ยินดี

การรวมพล ชุมนุม ในครั้งนี้ ทาง สปคท ขอยืนยันอีกครั้งว่า สิ่งที่จะเกิดขึ้นในวันอาทิตย์ที่ 6 พ.ค 55
นี้ ทาง สปคท มิได้ทำเพื่อคนกลุ่มใดกลุ่มหนึ่ง และไม่มีใครที่จะมาชักจูง สปคท ได้ และทุกท่านไม่ต้องกังวลว่าแล้วจะมีการเคลื่อนไหวแค่วันที่ 6 พ.ค.55 แค่นี้รึ หลังจากวันที่พวกเราได้ออกมาชุมนุมกันแล้ว สปคท จะดำเนินการขั้นต่อไป ด้วยวิธีการที่ถูกกฎหมาย รวบรวมข้อมูลเพื่อเรียกร้องไปยัง กกท กระทรวงท่องเที่ยวฯ และหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ทาง สปคท จะไม่หยุดแค่วันที่ 6 พ.ค. 55 แน่นอนครับตัวผมได้เอกสารสำคัญมา 1ฉบับ ขณะนี้กำลังตรวจสอบว่าเอกสารฉบับนี้เป็นของแท้หรือไม่ ถ้าเป็นของแท้ผมจะเอามาแฉให้ทุกท่านได้ฟัง

วันที่ 6 พฤษภาคม 2555 เวลา 11.00 น พบกันที่หน้าสมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทยนะครับ
มากันเยอะ อย่าให้ใครมาว่าพวกเราได้ว่า ไอ้พวกแฟนบอลห้าร้อย แล้วพบกันครับ

---------------------------------------------------

(พี่พินิจ งามพริ้ง)

ผมเป็นหนึ่งในคณะกรรมการแฟนบอลชุดนี้นะครับ
ผมจะร่างจดหมาย ก่อนที่จะให้คณะทำงาน (ที่สืบเนื่องจากการประชุมเมื่อวันที่ 19 เมษา) พิจารณา ในการประชุมวันพฤหัสที่จะถึงนี้ เวลา 20.00

และนำมาเสนอให้ทราบกันอีกครั้ง

ในวันที่ 6 พฤษภาคมดังกล่าว เพื่อให้สอดคล้องกับแนวคิด "อย่าแถ" ที่เราตั้งไว้ บรรยากาศของการชุมนุม เราจะทำแบบสนุกๆ ฮาๆ คือ เราจะร่วมกัน "แถ" ครั้งยิ่งใหญ่ที่สุดในโลก กล่าวคือ เราจะเคลื่อนไหวโดยใช้ "สีข้าง" เป็นหลัก ใครก็ตามที่เข้ามาบริเวณชุมนุม จะเดินแบบ "แถๆ" ผู้ที่ขึ้นเวที ก็จะ "แถ" ขึ้นเวลา ลงมา ก็จะ "แถ"
คือ พวกเราจะร่วมกัน "แถ" ให้ลงกินเนสบุ๊คไปเลย ... ภาพข่าวที่ออกมาคงน่ารักและเจ็บจี๊ดดด ดีพิลึก

มาร่วมกัน "แถ" เพื่อฟุตบอลไทยของเรานะครับ
ใครจะทำเสื้อยืด "ขอร้อง อย่าแถ" ก็ทำกันมาเลยครับ ผมสนับสุนเต็มที่ และจะร่วมอุดหนุนแน่นอน

สุดท้ายขอฝากว่า ใครเป็นคนถาม ไม่สำคัญ ถ้าเป็นคำถามที่ควรถาม "ขอร้อง คุณอย่าแถ"  

ร่วมด้วยกัน ไม่ใช่เพื่อใคร เพื่อพวกเราแฟนบอลไทย
---------------------------------------------------------

แก้ไขเมื่อ 23 เม.ย. 55 23:22:19

แก้ไขเมื่อ 23 เม.ย. 55 23:21:28

แก้ไขเมื่อ 23 เม.ย. 55 20:28:10

จากคุณ : snsd_iloveu
เขียนเมื่อ : 23 เม.ย. 55 20:26:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com