Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+-+-+-+ [Wonderkids Football Special] : 11 นักเตะดาวรุ่งยอดเยี่ยม ประจำฤดูกาล 2011 - 2012 (ปี 3) ... +-+-+-+ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับแฟนบอลลีกยุโรปทุกๆ ท่าน กลับมาเจอกันอีกแล้วกับกระทู้ที่ผมพยายามทำให้ดีที่สุดในแต่ละปี (ไม่นับกระทู้รีวิวฤดูกาลของยูเว่ทีมรักนะครับ ซึ่งในปีนี้ขอเวลาสักไม่เกินสิ้นเดือนนี้ จัดหนักจัดเต็มให้สาวกม้าลายแน่นอนครับ) ซึ่งปีนี้ก็เป็นปีที่ 3 แล้ว ใช่ครับ ผมหมายถึงการกลับมาอัพเดตข้อมูล '11 สุดยอดนักเตะดาวรุ่ง' ที่ค้าแข้งอยู่ในลีกยุโรป ประจำฤดูกาล 2011 - 12 นั่นเอง ...

ส่วนเกณฑ์การคัดเลือกของผมใน 2 ปีที่ผ่านมาอาจจะค่อนข้างไม่ครอบคลุมเท่าไร ปีนี้จึงมีการเพิ่มเกณฑ์การคัดเลือกให้มากขึ้น ...

1. อายุไม่เกิน 22 ปี (หมายถึง 22 ปียังอยู่ในเกณฑ์ แต่ถ้าแตะหลัก 23 ปีจะไม่นำมารวมอยู่ในทีม) ...
2. เพิ่งก้าวขึ้นมาเป็นกำลังหลักของสโมสร และทำผลงานได้อย่างสุดยอดในฤดูกาลนี้ (อาจจะเคยลงเล่นให้ทีมชุดใหญ่บ้างแล้ว แต่ฤดูกาลนี้คือฤดูกาลที่พวกเขาขึ้นมาเป็นตัวหลักของทีม) ...
3. พยายามกระจายให้ทั่วลีกใหญ่ของยุโรป (ลีกใหญ่ที่ว่าก็คือ EPL / LA LIGA / BUNDESLIGA / CALCIO / LIGUE1 และ EREDIVISIE) ...
4. นักเตะที่เคยอยู่ในทีม 2 ปีแรกแล้วนั้น ผมจะไม่นำมาอยู่ในทีมของปีนี้หรือปีถัดๆ ไป ...

เช่นเดิมครับ ขอออกตัวก่อนว่า ทั้งหมดเป็นความคิดเห็นส่วนตัว จากการที่ได้ดู ได้เห็น ได้อ่าน ได้วิเคราะห์มากับตัวเอง อาจจะไม่ตรงกับความคิดเห็นของทุกๆ ท่าน หากท่านใดคิดว่า ทำไมไม่มีคนนี้ ทำไมคนนั้นหายไปไหน เรามาแลกเปลี่ยนข้อมูลกันได้ครับ ยินดีรับฟังข้อเสนอแนะของทุกท่านครับ เอาแบบสุภาพนะครับ ไม่เกรียน : ) ...

ขอบคุณข้อมูล คลิปและรูปภาพจาก wikipedia.com / goal.com / youtube.com / google.com ครับ ...

จากคุณ : pinturicchio boy
เขียนเมื่อ : 7 พ.ค. 55 16:18:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com