Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บอกชื่อนักเตะไทยลีกทั้งไทยและเทศที่ค้าแข้งให้กับสโมสรหนึ่งๆครบ 10 ปีแล้ว มีบ้างไหมครับ ติดต่อทีมงาน

ถ้าเป็นบอลนอกเราจะนึกถึงนักเตะอย่างพอล สโคลส์  ไรอัน กิ๊กส์ ของฝั่งเด็กผี
ฝั่งเด็กหงส์เราจะนึกถึง Mr.Liverpool เจมี่ คาราเกอร์  สตีเว่น เจอร์ราด (ถึงยังหว่า)
หรือในอดีตก็ต้องพ่อมด แมทธิว เลอทิสซิเอ ของนักบุญ เซาธ์แทมตัน

แล้วนักเตะไทยลีกหล่ะครับ พอจะมีบ้างไหมนักเตะที่ค้าแข้งให้กับสโมสรหนึ่งๆครบรอบ 10 ปีแล้ว
คือเริ่มนับตั้งแต่ลงเล่นชุดใหญ่ครั้งแรกแล้วนับไป 10 ปี  ขอเป็นปัจจุบันที่ยังค้าแข้งอยู่หรือในอดีตที่แขวนสตั๊คไปแล้วก็ได้ครับ

อีกประเด็นครับ ถ้าเป็นเมืองนอก สโมสรจะจัดเทสติโมเนี่ยลแม็ตท์ให้นักเตะเพื่อเป็นเกียรติให้ และมอบเงินค่าบัตรผ่านประตูให้นักเตะไปเลย
แล้วในเมืองไทยหล่ะครับ เคยมีสโมสรไหนจัดเทสติโมเนี่ยลแม็ตท์ให้นักเตะตัวเองที่รับใช้สโมสรครบ 10 ปี มีบ้างไหมครับ
(เคยเห็นแต่นัดอำลาทีมชาติของตะวันไม่ก็ซิโก้ที่สมาคมฟุตบอลจัดให้ครับ แต่สโมสรจัดให้นักเตะไม่ชัวร์ว่ามีไหม)

อ้อ  ถ้านับเฉพาะปัจจุบันมีนักเตะคนไหนที่ค้าแข้งให้สโมสรหนึ่งๆใกล้เคียง 10 ปีบ้าง เช่น อาจจะ 8-9 ปีให้แล้ว

ขอบคุณครับ

จากคุณ : mung_emo_reborn
เขียนเมื่อ : 11 พ.ค. 55 03:14:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com