Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

zZ Golf Trip : "AmazZing Eastern" ตอนที่ 4 "Wangjuntr Highland" ติดต่อทีมงาน

เล่น Valley Course จบ 18 หลุม พักทานข้าวหลบฝนแล้วเราก็ไปลุยกันต่อ Highland Course เป็นคอร์สล่าสุดที่เล่นที่นี่ เมื่อก่อนคิดว่าจำไม่ผิดนะครับว่าราคาไฮแลนด์จะแพงกว่าวัลเลย์ แต่ตอนนี้ราคาเท่ากันแล้วครับ

ผมถามเจ้าหน้าที่สนามว่าคอร์สไหนเป็นที่นิยมกว่ากัน ผมเดาว่าน่าจะเป็นวัลเลย์เพราะเลย์เอาท์ไม่ประหลาดเท่าไฮแลนด์ที่มีทั้งน้ำกลางกรีน หินกลางกรีน แล้วก็อะไรต่อมิอะไรอีกมากมาย

แต่ผิดคาดครับ เจ้าหน้าที่สนามบอกว่าคนนิยมมาเล่นไฮแลนด์คอร์สกันมากกว่า ส่วนหนึ่งคงเป็นเพราะแฟร์เวย์หญ้าพาสพาลั่ม วิวจากมุมสูงที่แปลกตา

ตามเราไปดูกันครับ แต่งงานzZ

จากคุณ : GumpzZ
เขียนเมื่อ : 11 พ.ค. 55 08:57:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com