Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ว่าด้วยเรื่องการสปอยหัวกระทู้ (บทสรุป?) ติดต่อทีมงาน

อยากเห็นการบอกผลในชื่อกระทู้(สปอย) (46 คน)
  ไม่อยากให้มีการบอกผลบนชื่อกระทู้ (47 คน)

49.46%
  อยากเห็นการบอกผลในชื่อกระทู้(สปอย) (46 คน)
 50.54%
  ไม่อยากให้มีการบอกผลบนชื่อกระทู้ (47 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 93 คน

ปิดโหวตแล้วครับ ผลสรุปเสมอกัน จึงขอสรุปตาม#2 ว่า

ไปคนละครึ่งทาง ใครไม่ลำบากในการตั้งกระทู้แบบ "Lakers สนุกมากๆ[spoil]" ก็ช่วยตั้งให้หน่อยจะขอบคุณมากครับ  ถ้าคิดว่าลำบากก็ไม่เป็นไร ใครไม่อยากโดนสปอยแต่อยากเข้าเวป ก็ติ๊กห้องบาสออก ถ้ายังอยากเข้าห้องบาสก็ระวังกระทู้สปอยเอาเอง แต่โดนสปอยไปด่าเค๊าไม่ได้ คนละไม้คนละมือ

ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมโหวตครับ

--------------------------------------------------------------------------------------
ขอออกตัวก่อนว่าไม่ค่อยได้โพส แต่สิงอยู่ห้องนี้นานเป็น 10 ปีแล้ว

ข้อมูลเบื้องต้นสำหรับขาจรห้องบาส และสมาชิกใหม่
  นานมาแล้วห้องบาสได้มีข้อตกลงและทำกันเป็นมารยาทในเรื่องของการไม่สปอยผล"ที่ห้วกระทู้"(ในกระทู้จะคุยกันยังไงก็ว่าไป) เนื่องจากว่าเวลาแข่งเป็นช่วงเช้า คนส่วนใหญ่จะดู rerun ช่วงค่ำ แม้แต่การพากไทยก็ยังมีแค่ช่วงค่ำ และสมาชิกหลายคนต้องการเข้า Pantip เพื่อเช็คผลกีฬาชนิดอื่นๆ อ่านข่าวอื่นๆ หรือผลการแข่งคู่อื่นๆ  จึงได้กำหนดเป็นมารยาทสืบมา เพื่อการลุ้นผลที่เหมือนดูสดอยู่
  ผมไม่ได้บอกให้เป็นเหมือนเดิมนะ ผมว่ามันก็นานมากแล้ว ถ้าสมาชิกปัจจุบันส่วนใหญ่เห็นว่าควรเปลี่ยนก็โอเค

ปีสองปีหลัง บาสซาๆไป ถ่ายทอดก็น้อยลง ก็เลยเหมือนห้องบาสเงียบๆไป สมาชิกขาเก่าๆที่เคยตกลงกันตอนนั้นเหลือซักกี่คนก็ไม่รู้ กฎนี้ก็เลยซาๆไป ไม่เคร่งเหมือนเดิม

โดยเฉพาะช่วง Playoffs ที่สมาชิกขาจรจะเยอะ ก็จะไม่ค่อยเข้าใจว่าทำไมต้องมีกฎนี้ (ไม่ได้ว่าผิด สมาชิกขาจรก็มีสิทธิเท่าขาประจำ)

ดังนั้นผมสังเกตุหลายๆปี จะมาทะเลาะกันช่วง Playoffs ประจำ ช่วงปกติไม่ค่อยมีปัญหาเพราะว่าคนน้อยและหน้าก็เดิมๆ
------------------------------------------------------

ผมจึงเสนอกฏใหม่ ณ ปี 2012 โดยผมคิดเอาเองว่า

ในช่วง Playoffs คนดูเยอะกว่า คนดูสดก็เยอะ คนติดตามก็เยอะ ขาจรในห้องก็มาก "น่าจะมีคนที่เห็นว่าสามารถสปอยหัวกระทู้ได้เยอะ"

ช่วงปกติ คนน้อยและหน้าก็เดิมๆ "น่าจะมีคนที่ไม่ชอบการสปอยหัวกระทู้เยอะกว่า"

กฎที่ผมเสนอมีอยู่ว่า "ช่วง Playoffs สปอยหัวกระทู้ได้ ช่วงปกติ ห้ามสปอยหัวกระทู้ ให้ตั้งเป็น Lakers สนุกมากๆ[spoil] แทน

ทั้งนี้ผมตั้งการโหวตเพื่อพิสูจน์ว่าในช่วง Playoffs มีคนที่เห็นว่าสามารถสปอยหัวกระทู้ได้เยอะกว่า จริงหรือไม่ และผมจะมาตั้งโหวตอีกทีในช่วงปกติครับ

ส่วนสำหรับการโหวตในกระทู้นี้ ขอให้เอาผลโหวตไปใช้ช่วง Playoffs จนจบ season นี้ก่อนจะดีไหมครับ

----
แก้ไข เพิ่มเติม ในช่วงปกติ ก็เอาตามผลโหวตเช่นกัน ที่จะโหวตในช่วงเปิดฤดูกาลครับ ประมาณ พ.ย.
ปล.ถ้าผมหายไปไม่มาตั้ง เพื่อนๆตั้งได้เลยครับ

แก้ไขเมื่อ 16 พ.ค. 55 11:54:46

แก้ไขเมื่อ 15 พ.ค. 55 22:57:44

จากคุณ : vrpanda
เขียนเมื่อ : 15 พ.ค. 55 22:28:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com