Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรื่องจานทรูดูยูโรได้หรือไม่ ถามมาแล้วครับ ติดต่อทีมงาน

หลังจากที่มีข่าวออกมาอย่างต่อเนื่องว่ายูโรครั้งนี้ กล่องอื่นนอกจาก ของ GMM จะไม่สามารถดูได้ ผมก็ลองนั่งหาข้อมูลไป แทบทุกเว็บก็ไปในแนวทางเดียวกันว่าน่าจะไม่ได้ แต่ก็มีบางคนเชื่อว่าได้ ผมเลยลองโทรไปถาม คอลเซ็นเตอร์ ของทรูมาตะกี้ครับ เค้าบอกว่าเช็คกับช่างเทคนิคไปบอกว่าดูได้ปกติ พอผมถามย้ำว่ามันมีข่าวออกมาว่า บลาๆๆๆๆ เค้าก็ขอตัวไปเช็คกับช่างอีกรอบ ซึ่งรอบ 2 หลังจากหายไปนานพอสมควร เค้าก็ยืนยันว่าได้ เค้าบอกว่าถ้าเป็นจานทรูปกติที่ไม่ใช่จานดำ เค้าบอกว่าช่างยืนยันว่าลูกค้าทรูดูได้ ผมถามว่าผมเอาข้อมูลนี้มาบอกต่อได้มั้ย เค้าก็บอกว่าได้ เพราะเค้าเช็คกับช่างแล้วว่าได้ ย้ำหลายรอบมากครับ

โดนส่วนตัวถ้าอ่านจากข่าว ผมเองก็คิดว่าไม่น่าจะได้ แต่ในเมื่อทางคอลเซ็นเตอร์จากทรูเค้ายืนยันว่าได้ ผมคงต้องเชื่อตามนี้ก่อน ถ้าใครมีข้อมูลที่เชื่อถือได้มากกว่า ไม่ได้คิดเอาเอง ว่ายังไงก็ดูไม่ได้ โพสมาได้เลยครับ ผลประโยชน์จะอยู่ที่ทุกคนในห้องนี้แหละ จะได้รู้ๆกันไปว่าสรุปจานทรูสามารถดูได้หรือไม่

จากคุณ : Neo_Jun seo
เขียนเมื่อ : 19 พ.ค. 55 09:56:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com