Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำไมต้องโวยวายด้วย ก็เราทำไม่ได้เองนี่นา ติดต่อทีมงาน

ถ้าเราเอาชนะญี่ปุ่นได้ เกาหลีได้ เราก็ได้เข้าไปแล้ว หรือถ้าเราได้เซตจากเขาบ้าง ก็คงไม่ต้องมานั่งลุ้นอะไรแบบนี้
คือญี่ปุ่นไม่ได้ทำผิดกฏอะไรเลย เรื่องน้ำใจนักกีฬา จะว่าก็ไม่ได้ ญี่ปุ่มไม่มาห่วงหรอกครับ
"ตบเซอร์เบียร์กระจุยเลยนะ เราจะได้เอาไทยไปด้วย เรารักไทยแลนด์มากกว่าเซอร์เบียร์"

ไม่มีหรอกครับ เขาก็เอาแค่สองเซ็ท แปลว่า ยังไงเขาก็ได้ไป แค่นั้น ไอ้ที่เหลือก็เล่นไปเรื่อยๆ รอเวลาหมด
เราจะไปว่าเขาไม่ได้ครับ กีฬาแบบนี้ มันมีทุกประเภท ทั่วโลก เราควรรวมตัว รวมพลัง กดดันให้มีกฏว่า
ครั้งแต่ไป นัดสุดท้าย แข่งพร้อมกันหมด ดีกว่าครับ อย่ามาเป็นพวกขี้แพ้ชวนตีเลย มันดูไม่ดีเลยครับ

ใจเย็นๆ ก่อนใส่ผมนะครับ อ่านดีๆ ร่วมกันเสนอให้ครั้งแต่ไป นักสุดท้าย แข่งพร้อมกันดีกว่าครับ

จากคุณ : ฝากความยินดีกับคนของเธอ
เขียนเมื่อ : 28 พ.ค. 55 20:20:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com