Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Polarized หรือ non-polarized , ผมเรียนขอ คำแนะนำจากพี่ๆ ที่ใส่แว่นกันแดดออกรอบ ติดต่อทีมงาน

ผมอยากเรียน ขอคำ แนะนำจากพี่ๆ ที่เคยใช่้ เลนส์ 2 รุ่นนี้ ใส่เวลา ออกรอบ (หรือ drive ด้วย ) ว่าเป็นอย่างไรบ้างครับ  ปกติผมใช่้  red positive polarized เป็นประจำเวลาออกข้างนอก , สบายตาดีมากอยู่ครับ โดยเฉพาะ ขับรถ , แต่พอไป drive golf มองไม่เห็นลูกเลยครับ (คือเวลาลูกลอยไป จะ แยกไม่ออกจากท้องฟ้าเลยครับ) แต่หาก drive ชั้น 2 จะมองเห็นลูกชัดกว่า , แต่ชอบ drive ชั้น 1 มากกว่าครับ

เมื่อวันก่อน ผมได้มีโอกาส แวะไปที่ shop oakley และลอง ขอคำแนะนำ เลนส์สำหรับ golfing ,  น้องเขาบอกให้ใช้ VR 28 Black iridium (ราคา เลนส์ ราว2100 บาท ซึ่งก็พอดี กับ งบประมาณ ครับ) หรือ G30 ซึ่งไม่เป็น polarized ทั้งคู่ครับ ,  

ผมได้ลอง หาข้อมูลใน internet ด้วย , ก็พบว่า หลายๆ ผู้ผลิตแว่น แนะนำ non-polarized ในการ golfing จริงๆ  วันนี้ผม จึงแวะ เข้ามาขอ คำแนะนำจากพี่ๆ ที่ใส่แว่นกันแดดออกรอบ ดูครับ ,

พี่ๆ ที่ใช้ Brand อื่นๆ ช่วยให้ แนะนำ ได้เลยนาครับ ผมไม่ติดค่าย หรือ    Brand แต่อย่างใด ครับ, แหะๆ

ขอบคุณ ทุก คห ล่วงหน้า นา คร๊าาาาบ.....

ปอ.ลิง : 1. แว่นผมใช้ frame เก่าได้ (split jacket) ไม่ต้องซื้อใหม่ ครับ คือซื้อแต่เลนส์ แล้วเอามา หย่อน ใส่ได้เลย

ปอ.ลิง : 2. ผมใช้สายรัด รอบศรีษะ เป็นประจำอยู่แล้ว ไม่มีปัญหา สวิงแล้วหลุด หรือ ไม่ถนัดแต่ประการใด

ขอบคุณ ทุก คห  คร๊าาาาบ.....

pict credit : oakley

จากคุณ : Advil
เขียนเมื่อ : 29 พ.ค. 55 02:59:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com