Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แม่ผมแบนสินค้าจากญี่ปุ่น ที่บ้านไม่หุงข้าวกินมา3วันแล้วครับ ติดต่อทีมงาน

ที่บ้านใช้หม้อหุงข้าวโตชิบ้า สินค้าจากญี่ปุ่น

ทุกวันนี้ที่บ้านผมไม่หุงข้าวกินแล้วครับ ไปซื้อข้าวเปล่าในตลาดมากิน

เครื่องทำน้ำอุ่น national เลิกใช้เลยครับ ทุกวันนี้ผมต้มน้ำอาบเอา

อาหารญี่ปุ่นพวกซูชิ เลิกกินหมดครับ กินข้าวหลามแทน

น้องสะสมหนังสือการ์ตูนดราก้อนบอล แม่ผมจับเผาทิ้งหมดครับ

หนังXญี่ปุ่น ก็เลิกดูหมดครับ ลบจากฮาร์ดดิสเกลี้ยง  

อะไรที่เป็นของญี่ปุ่น ขายทิ้งหมดครับ ทีวีพานาโซนิคขายทิ้งครับ ไปซื้อของซัมซุงมาใช้แทน

ที่บ้านใช้รถโตโยต้า ทุกวันนี้ประกาศขายใน one2car แล้วครับ ใช้ขี่จักรยานแทน

บ้านผมเอาจริงครับ อยากเชิญชวนทุกท่านคว่ำบาตรญี่ปุ่นครับ ตั้งกระทู้ด่าไปก็เท่านั้นครับ ญี่ปุ่นไม่สะเทือนครับ  

หลังจากอ่านกระทู้นี้จบ รีบไปค้นหาข้าวของเครื่องใช้ที่เป็นสินค้าจากญี่ปุ่นแล้วนำมาทำลายทิ้งให้หมดครับ  

กีฬาไม่ได้แข่งเพื่อความสามัคคีครับ โอลิมปิคไม่ได้จัดแข่งเพื่อประชับสัมพันธไมตรีครับ แต่มันคือสงครามครับ  เราต้องอินครับ ต้องเอาให้ถึงที่สุด แพ้ไม่ได้ครับ  พ่อตายแน่ๆครับ

เดี๋ยวแถวบ้านผมมีครูสอนภาษาญี่ปุ่น พรุ่งนี้ผมจะไปต่อยมันด้วยครับ

แก้ไขเมื่อ 30 พ.ค. 55 01:05:11

จากคุณ : อุราฮาร่า
เขียนเมื่อ : 30 พ.ค. 55 00:59:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com