Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามแฟนเยอรมัน หน่อยครับ .. ติดต่อทีมงาน

1.อยากทราบว่า ทำไมนักเตะแบบ โอซิล เกิทเซ่ รอยส์ ชูเรอ เวลาเล่นในทีมชาติถึงแลดูไม่ค่อยเข้าขากันเลยอ่าครับ ? ทั้งๆที่เซนต์บอลน่าจะทันกัน
คือจะว่าเล่นด้วยกันน้อยมันก็อาจจะมีส่วน แต่ผมสงสัยว่า กรณี โรนัลโด้ กะ โอซิล ที่เล่นด้วยกันในฤดูกาลแรกที่รีลมาดริดอ่าครับ ทำไมแลเข้าขากันเร็วจัง ?

2.คิดยังไงครับที่เลิฟจาเอา รอยส์ ไปเล่นเป็นกองหน้า ส่วนตัวผมสนับสนุนเต็มที่นะครับ อาจจะยังไม่ใช่ในทัวร์นาเม้น แต่ในอนาคตก็อยากให้แกเล่นกองหน้านะครับ ทั้งที่ ดอมอ และ ในทีมชาติ ผมว่าแกยิงคมใช้ได้เลยทีเดียว มีความเร็ว ทักษะดีด้วย น่าจะเป็นกองหน้าที่ครบเครื่องได้ในอนาคต ที่สำคัญ เยอรมันตอนนี้ ไม่มีกลางในสไตล์นี้เลย โคลเซ่ กะ โกเมส สไตล์เดียวกันเกินไปนะครับผมว่า ..

3.ทำไมนักเตะจากดอมอ ถึงทำผลงานในทีมชาติไม่ดีเหมือนในสโมสรเลยละครับผม ?

4.คิดยังไงกะ แพร์ เมแตซัคเกอร์ครับ เห็นอุ่นเครื่อง2นัด เลิฟให้ลง2นัดเลย ผมว่าแกช้าเกินไป ตัวสูงซะป่าว แต่ลูกหลางอากาซไม่ค่อยดีเลย ที่สำคัญ เจ็บไปตั้งนาน พอหายมาก็จะได้ลงเป็นตัวจริงเลยรึ ไม่เอาเปรียบ ฮุมเมิล ทีผลงานดีมาทั้งฤดูกาลไปหน่อยหรอครับ ?

5.ประสบการณ์ในการลงเล่น ระหว่างทีมชาติ กะทีมสโมสร ความรู้สึกมันเหมือนหรือต่างกัน มากน้อยแค่ไหนกันครับ ? แล้วประสบการณ์ในการลงเล่นนี้มีผลกะฟอร์มการเล่นจริงๆหรือครับ ? แล้วเพราะอะไรถึงมีผลละครับ ?

จากคุณ : เอฟเฟ่นแบร์ก
เขียนเมื่อ : 1 มิ.ย. 55 19:46:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com