Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

.................สำหรับคนที่ติด TrueVision และอยากซื้อกล่อง GMMZ แล้วให้ใช้ได้พร้อมกัน ติดต่อทีมงาน

ไม่ยากเลยครับ

พอดี ผมเพิ่งซื้อมาเหมือนกัน เจ้ากล่อง GMMZ ราคา 1,590 ถือว่าราคาไม่แพง

ซื้อกล่องมา บอกให้เขาแถม ตัว Splitter ด้วย ที่บ้านติด TrueVision แล้ว เขาก็จะแถมมา

กลับมาถึงบ้าน ก็ไม่ยากอะไร เราก็ใช้ Splitter แยกสายดาวเทียม ออก 2 สาย

สายแรก ต่อเข้า Truevision

สายสอง ต่อเข้า GMMZ

แค่นี้เองครับ ทุกอย่างก็ปรกติ

แล้วก็ต่อช่อง AV เข้าทีวี

เลือกสัญญานเป็น AV ก็ดูได้แล้ว

อย่าไปหวังอะไรกับความชัดของกล่องนี้นะครับ

เพราะมันรองรับแค่สัญญาน AV เท่านั้น ระดับคุณภาพก็แค่ VCD นั้นแหละ แต่ผมดูกับจอ 42 นิ้ว ก็ดูได้ ภาพไม่ขี้แหร่อะไร ชัดดี

ส่วน Truevision เราก็ดูได้ปรกติ พอเราอยากดู ก็เปลี่ยนช่องสัญญานไปหา AV หรือ HDMI ของ Truevision

แต่จะมีช่องพิเศษที่เราต้องโทรไป 02-841-8888 เพื่อลงทะเบียนในบางช่อง ไม่อย่างนั้น จะดูไม่ได้

แต่ไม่ต้องห่วงนะครับ เพราะช่อง GMMZ Hits ดูได้ทันที โดยไม่ต้องโทรไปลงทะเบียน (รอดไปเกือบจะด่าแล้วเชียว อิอิ)หยอกเย้า ฮ่าฮ่าฮ่า รักคุณ

ปล. เขาแจ้งมาแล้วนะครับ อยากดูบอลยูโร ต้องดูช่อง 0 และ 399 เท่านั้น

แก้ไขเมื่อ 04 มิ.ย. 55 02:19:50

แก้ไขเมื่อ 04 มิ.ย. 55 02:19:11

แก้ไขเมื่อ 04 มิ.ย. 55 01:32:24

แก้ไขเมื่อ 04 มิ.ย. 55 01:24:40

จากคุณ : danya
เขียนเมื่อ : วันวิสาขบูชา 55 01:15:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com