Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+-+-+-+ [Azzurri in EURO] : ก่อนยูโร 2012 จะเริ่มขึ้น เราไปย้อนอดีตทัพอัซซูรี่ในยูโร 2008 กันครับ ... +-+-+-+ ติดต่อทีมงาน

อีกไม่ถึงสัปดาห์ เกมการแข่งขันฟุตบอลที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในทวีปยุโรปจะเปิดฉากขึ้นอีกครั้ง ยูโร 2012 ที่เต็มไปด้วยปัญหาจะเริ่มบรรเลงเพลงแข้งกันที่ ยูเครน และ โปแลนด์ 2 เจ้าภาพร่วมในครั้งนี้ ซึ่งในตอนนี้ทั้ง 16 ทีมที่ลงทำการแข่งขันก็ได้ประกาศรายชื่อ 23 ขุนพลของทีมออกมาเป็นที่เรียบร้อยแล้ว และหลายทีมก็ได้ทยอยเดินทางสู่ประเทศเจ้าภาพแล้วเช่นกัน และเหมือนอย่างเมื่อ 4 ปีที่แล้วครับ ก่อนที่ทัวร์นาเมนต์จะเริ่มขึ้น ผมในฐานะกองเชียร์อัซซูรี่คนหนึ่ง ขอพาเพื่อนๆ แฟนบอลอัซซูรี่ทุกท่านย้อนกลับไปรำลึกถึงฟอร์มการเล่นของพวกเขาเมื่อ 4 ปีก่อน ที่สวิสเซอร์แลนด์และออสเตรียกันครับ ...

และเช่นเดิม ข้อมูลทั้งหมดมาจากการจดบันทึกของผมเมื่อ 4 ปีก่อน ซึ่งก็ถือเป็นโชคดีที่ผมได้ดูเกมทั้ง 4 นัดที่ทีมชาติอิตาลีลงเล่น และได้วิเคราะห์หลังเกมเอาไว้ (บางนัดผมไม่ได้ดูก็จะไม่ได้เขียนบทวิเคราะห์ไว้ จดไว้เพียงแค่สถิติและข้อมูลต่างๆ ของเกมไว้เท่านั้น) ถือว่าเป็นการเรียกน้ำย่อยก่อนที่จะไปปวดตับกันในช่วง 1 เดือนต่อจากนี้ละกันครับ ...

อ่อ ใครอยากย้อนไปอ่านกระทู้แบบนี้เมื่อ 4 ปีที่แล้ว ก็ตามลิงค์นี้ไปเลยครับ ...

http://topicstock.pantip.com/supachalasai/topicstock/2008/06/S6679410/S6679410.html

จากคุณ : pinturicchio boy
เขียนเมื่อ : วันวิสาขบูชา 55 22:49:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com