Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

# ชวนเพื่อนๆลงชื่อเตะบอลกระชับมิตรห้องสนามศุภฯ ครั้งที่4 คืนวันเสาร์ที่9 มิย.นี้ ณ สนาม Happy Football Club ครับ ติดต่อทีมงาน

++++++++++ รบกวนเพื่อนๆที่เปิดอ่านกระทู้นี้แล้ว ช่วยโหวตขึ้นกระทู้แนะนำเพื่อให้ง่ายต่อการประชาสัมพันธ์ให้ทั่วถึงด้วยครับ  ++++++++++

ถึงเพื่อนๆคอลีกนอก จะแฟนผี แฟนหงส์ แฟนปืน แฟนเรือใบ แฟนสิงห์ แฟนบาซ่า แฟนมาดริด หรือกระทั่งแฟนบอลลีกเยาวชนฮอลแลนด์ ดิวิชั่น3...

คอลีกไทย จะแฟนเมืองทอง แฟนท่าเรือ แฟนบุรีรัมย์ แฟนชัยนาท แฟนบีจี แฟนเทโร...

คอบอลยูโร จะแฟนอังกฤษ แฟนเยอรมัน แฟนอิตาลี แฟนฝรั่งเศส...

คอหมัดๆมวยๆ แฟนบัวขาว คอวอลเลย์บอล แฟนปลื้มจิต คอเทนนิส คอบาส คอกอล์ฟ คอกีฬาต่างๆ

หรือเพื่อนๆที่ประจำเวปพันทิปห้องอื่นๆ แต่ชื่นชอบกีฬา และแวะเวียนมาห้องศุภอันแสนอบอุ่น(และเกรียนบ้างในบางเวลา)บ่อยๆ  

หลังจากผ่านพ้นการเตะบอลกระชับมิตรของเพื่อนๆสมาชิกพันทิปห้องสนามศุภฯ ครั้งที่2 เมื่อวันเสาร์ที่4 มีค. และครั้งที่3 เมื่อวันเสาร์ที่10 มีค.ที่ผ่านมา ซึ่งผ่านไปได้ด้วยดี
มีเพื่อนๆมาร่วมเตะกันอย่างสนุกสนานและอย่างเหนื่อยโฮกเป็นจำนวนกว่า 24 คนเลยทีเดียว

ห่างหายจากการเตะบอลไปนานเหมือนกัน ประกอบกับช่วงสุดสัปดาห์ที่จะถึงนี้ บอลลีกนอนกก็ปิดฤดูกาลไปหมดแล้ว  บอลลีกไทยก็เป็นสัปดาห์ที่ไม่มีแข่งลีก TPL และD.1
( แต่มีแข่ง Toyota Leauge Cup รอบ64ทีมแทน )  บอลยูโรก็กำลังเริ่มแข่งแล้ว แต่ไม่น่าจะกระทบกับการเตะบอลเท่าไร เพราะเริ่มแข่งเวลา5ทุ่มตรง

ขออนุญาตเชิญชวนเพื่อนๆสมาชิกห้องสนามศุภฯ ทั้งคอบอลไทย คอบอลนอก หรือคอกีฬาอื่นๆ ร่วมเตะบอลกระชับมิตร ครั้งที่4 ตามรายละเอียดข้างล่างเลยครับ

###############################################################

+ วันเสาร์ที่9 มิย. 2012
+ ณ สนาม happy football club   ซอยรัชดา18  ย่านสุทธิสาร  ( ไม่ไกลจาก MRT สถานีสุทธิสารมากนัก )
+ เวลา  20.00 - 22.00  จองสนาม 6 ไว้แล้ว  

++ เตะข้างละประมาณ 6-7 คน แบ่งทีมแบบคละๆกัน เล่นสนุกๆ ไม่ได้เอาเป็นเอาตาย เล่นเก่ง/ไม่เก่งไม่ใช่เรื่องใหญ่ ขอแค่มีใจรักกีฬาและรักเวปพันทิป รักชาวพันทิปของเราก็พอ อิอิ
++ พยายามมาก่อนเวลาเตะซัก 15-30 นาที จะได้มีเวลาทำความรู้จักกัน วอร์มกันก่อนนิดนึงครับ  หรืออย่างน้อยที่สุดก็มาให้ตรงเวลาไม่เกิน2ทุ่มตรงก็ยังดีครับ
++ ลากเพื่อนๆที่ไมไ่ด้เล่นพันธิป( แต่อยากเตะบอล ) มาแจมเตะกันได้น่ะครับ ไม่มีปัญหา
++ สาวๆห้องสนามศุภฯ  ว่างๆก่อนดูบอลยูโร เข้ามาเป็นกองเชียร์ ให้กำลังใจอยู่ข้างสนามได้ครับ
++ ตากล้องประจำเวปพันทิปทั้งหนุ่มและสาว เชิญมาถ่ายรูปขำๆได้นะครับ หรือท่านอื่นๆไม่เตะไม่เป็นไรมาดูขำๆได้ครับ
(สมาชิกท่านไหนไม่สะดวกให้ตากล้องลงภาพตอนเตะแบบ zoom in ชัดเจนเกินไป แจ้งหลังไมค์มาได้ ไม่มีปัญหา เราเปิดกว้างและเข้าใจท่านครับ)

###############################################################

พร้อมแล้ว เคลียร์คิวของตัวเองได้แล้ว ลงชื่อในกระทู้นี้ได้เลยครับ    ไม่ว่าจะเคยไปเตะหรือไม่เคยไปเตะมาก่อน  จะรู้จักใครหรือไม่รู้จักใครเลยก็ตาม
มาแจมกันได้ครับ มารู้จักกันในสนามนี่แหละครับ ( ก่อนลงเตะจะมีการแนะนำตัวเล็กๆน้อยๆกันก่อนครับ )  

ปล1.  ฝากโหวตขึ้นกระทู้แนะนำที  ให้อยู่กันให้ยาวๆถึงวันเสาร์เลยน่ะครับ  หุหุ
ปล2.  ขออนุญาตประชาสัมพันธ์หลังไมค์ให้แก่เพื่อนๆสมาชิกอีกแรงน่ะครับ  และคนที่ลงชื่อไว้แล้ว ผมจะหลังไมค์ไปขอเบอร์เพื่อนๆอีกที
และจะฝากเบอร์ผมไว้ด้วย จะได้ติดต่อกันสะดวกในวันนั้นครับ

แก้ไขเมื่อ 05 มิ.ย. 55 22:08:22

แก้ไขเมื่อ 05 มิ.ย. 55 22:05:09

แก้ไขเมื่อ 05 มิ.ย. 55 14:11:34

แก้ไขเมื่อ 05 มิ.ย. 55 14:09:15

แก้ไขเมื่อ 05 มิ.ย. 55 14:05:12

แก้ไขเมื่อ 05 มิ.ย. 55 11:31:59

แก้ไขเมื่อ 05 มิ.ย. 55 11:04:46

แก้ไขเมื่อ 05 มิ.ย. 55 09:13:06

จากคุณ : yassemo
เขียนเมื่อ : 5 มิ.ย. 55 09:06:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com