Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เดนมาร์ค นี่มัน"เชลซี โมเดล" ติดต่อทีมงาน

ถึงผมจะชอบทั้งเดนมาร์ค ทั้งฮอลแลนด์ แต่ผมชอบฟุตบอลแบบเกมส์บุกทุกทิศทุกทางแบบฮอลแลนด์มากกว่า
คือผมหงุดหงิดตั้งแต่เห็น เชลซี เล่นกับ บาซ่า แล้วมาเจอ บาเยิร์น ในรูปแบบเกมส์รับแน่นแล้วสวนกลับ
ซึ่งดูๆ แล้วมันไม่สวยงาม ดีไม่เท่าเกมส์รับของทีมชาติอิตาลี่ หรือ กรีซ ซึ่งผมคิดว่าดูดีกว่า
แต่ถึงอย่างไรก็ทำให้การแข่งขันดูอึดอัดไม่สนุก มีการยิงประตูกันได้น้อย หรือถ้ารับไม่เก่งจริง ก็กลายเป็นว่าทีมที่บุกอยู่สนุกกับการบุกอยู่ฝ่ายเดียว
ซึ่งผมก็มองทั้งสองมุมว่าเล่นเพื่อชัยชนะ หรือไม่แพ้ จะเล่นยังไงก็ได้ จะอุดแค่ไหนก็ได้ สุดท้ายก็คือไม่แพ้ เหมาะสำหรับทีมเป็นรอง
และอีกมุึมก็คือเล่นสวยงามสนุก ต่อบอลอย่างต่อเนื่อง บุกอย่างน่ากลัว มีโอกาสทำประตูเยอะ ถ้าได้ประตูก็ยิ่งดี

แต่ถ้าจะอุดจริงๆ ผมยังมองว่า อิตาลี่ หรือ กรีซ เล่นได้สวยงามกว่า "เชลซี โมเดล" ที่เดนมาร์คเอามาใช้
และเจ้าของตำนาน "โททัล ฟุตบอล" วันนี้ทำได้ไม่ดีและก็โทษใครไม่ได้ เพราะคุณต้องหาวิธีบุกให้ได้ประตูเองจะหวังให้อะไรเป็นใจไปทั้งหมดก็ไม่ได้

สุดท้ายขอให้ทุกคนดูกีฬาให้เป็นนะครับ ชนะก็มี แพ้ก็เป็น วันนี้ทำได้ดี วันพรุ่งนี้อาจเล่นไม่เป็นเลยก็ได้
ส่วนคนที่จริงจังกับการพนันมากเกินไปก็เพลาๆ ลงบ้างนะครับ
ราตรีสวัสดิ์

จากคุณ : Mangmod
เขียนเมื่อ : 10 มิ.ย. 55 01:07:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com