Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เกิร์ทเซ่ กับ รอยส์ ไม่ฟิตเหรอครับ และ เคดิร่า เก่งเหรอครับ?~ ติดต่อทีมงาน

เคดิร่า ตามตำแหน่งคือกลางรับใช่ไหมครับ ผมว่าแกตัดบอลก็งั้นๆ สไตล์บอลพรแสวงเลย เทคนิคลูกล่อลูกชนไม่เยอะเท่าไหร่ อาศัยวิ่งสู้ฟัดเยอะ.. ซึ่งปกตินักเตะเยอรมันก็วิ่งเยอะอยู่แล้วอะ ใจ 100% ทุกคน..

ถ้าเอาความคิดผม ผมอยากให้เลิฟ ใช้ บัดสตูเบอร์ ในตำแหน่งกองกลางตัวรับเพราะเรื่องตัดเกม เหนือกว่าทุกคนอย่างชัดเจน

แล้วเซ็นเตอร์ตัวกลางน่าจะลองให้โอกาสแพร์ดูอีกครั้ง เพราะในอดีตก็เคยทำได้ดีมาก่อน พึ่งมาเสียคนตอนนัดอุ่นเครื่องเอง

ส่วนอาวุธหนักอย่าง รอยส์ กับ เกิร์ทเซ่ อยากให้ใช้บ้างครับ (ส่งมาปิดเกมให้สเกอร์ขาดๆหน่อย) สองคนนี้เก่งในเกมรุก แต่เกมรับก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไร ช่วงท้ายเกมเมื่อคืนถือว่ายังโชคดีที่ไม่โดนตีเสมอ เพราะโปรตุเกสบุกหนักมาก ..เล่นเอารวนไปช่วงนึงเลย

แต่เลิฟแกคงกะชนะ 1-0 อะแหละ อิอิ

แก้ไขเมื่อ 10 มิ.ย. 55 17:18:22

แก้ไขเมื่อ 10 มิ.ย. 55 15:29:46

จากคุณ : เอ็ม เชียงใหม่
เขียนเมื่อ : 10 มิ.ย. 55 14:59:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com