Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มหากาพย์ True VS Gmm คุณเข้าข้างไหน ติดต่อทีมงาน

True Vision และคณะฯ (17 คน)
  GMM-Z (109 คน)
  ก้างปลา หนวดกุ้ง (26 คน)
  ดูฟรีผ่านเน็ต (12 คน)
  ไม่เลือกข้างใดๆ แต่เซ็งงงง (23 คน)

9.09%
  True Vision และคณะฯ (17 คน)
 58.29%
  GMM-Z (109 คน)
 13.90%
  ก้างปลา หนวดกุ้ง (26 คน)
 6.42%
  ดูฟรีผ่านเน็ต (12 คน)
 12.30%
  ไม่เลือกข้างใดๆ แต่เซ็งงงง (23 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 187 คน

ผลจากมหากาพย์ Euro 2012 ที่ประชาชนที่สนใจอยากดูบอลจอดำไปหลายล้านบ้าน สุดท้ายแล้วคุณเข้าข้างใด เพราะอะไร

ผมเลือก True นะครับ เท่าที่ผมทราบคือ Eufa มีข้อบังคับให้ผู้ได้ลิขสิทธิ์ คือ Gmm เผยแพร่การแข่งขันผ่านช่องฟรี TV ขณะเดียวกันทาง True ก็ถูก กสอช บังคับให้จานดาวเทียมมีช่องฟรีทีวีทั้งหมด ดังนั้นทาง True ไม่มีความจำเป็นใดๆนะครับ ที่จะต้องจ่ายเงินหรือแลกเปลี่ยน Content ใดๆกับทาง Gmm เลยเพื่อไม่ให้ทีวีจอดำ เพราะ True ถูกบังคับให้มีช่องฟรีทีวีไม่ใช่ True ไปขอช่องฟรีทีวีมาเพื่อออกอากาศ ฉะนั้น True ไม่ผิดครับ

จากคุณ : PUPPETLOVER
เขียนเมื่อ : 13 มิ.ย. 55 17:50:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com