Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เฮ้ย "โรนัลโด้" เค้าใช้ทัวนาเม้นนี้ "แจ้งเกิด" นะเฟ้ย !!! ติดต่อทีมงาน

/* ข้อความต่อไปนี้ อ่านแล้วอาจทำให้อารมณ์ไม่ดี แฟน โด้ ผี มาดริด โปรดระวัง !!! */

จากที่ได้ดูฟอร์มหลายๆนัด   ทั้งในลาลีก้า , UCL  และทีมชาติ
ความโดดเด่นของโรนัลโด้จริงๆ มีจังหวะการเข้าทำประตูเท่านั้น
(และ Gomez ทำได้ระดับเดียวกัน หรือดีกว่าด้วยซ้ำ)

เกมส์อย่าง LALIGA โด้จะเด่นมาก ส่วนจำนวนประตูที่ยิงได้เยอะ
แฟนโด้ไม่มีใครยอมรับความจริงได้หรอกว่า ต้องกราบงาม ๆ คนจ่าย

ฟรีคิก มันเป็นแค่ราคาคุยรึเปล่าครับ  เริ่มตั้งแต่ท่าทาง และระยะเวลา
ในการเล็งจนสังหารประตูมันท่าดีทีเหลวชัดๆ  ถอยหลัง 4-5 ก้าวเพื่อกำหนดความแรง
กระเถิบมาท้างซ้ายครึ่งเก้า ถอนหายใจลึกๆ 2 ทีแล้วยืนจังก้า กำหนดทิศทาง 1 นาที
ถึงแม้จะมีหลายลูกที่สวยงาม แต่ถ้าเฉพาะนับประตูได้ คนยิงดีกว่าในโลกนี้มีเป็นร้อย

บางทีก็เบื่อนะมีคนอวยจุดขายของ โรนัลโด้ เรื่องลูกฟรีคิก
ตั้งท่ายังกะจะยิงไรเฟิล สุดท้ายกลายเป็น "บั้งไฟ"....
แกยิงได้น่าผิดหวังจริงๆ เมื่อเทียบกับโอกาสที่ได้รับ

ผมไม่ได้ต้องการเปรียบเทียบโด้กับใครหรอก แค่วิจารณ์ตามเกมส์

** ส่วนวลี กระหายในชัยชนะ , ทุ่มเท , มุ่งมั่น , ไม่เคยยอมแพ้
ฟังจนเบื่อ เพราะวลีเหล่านี้มักจะยกมาใช้กับโรนัลโด้บ่อยจนเอียน
ใครๆ ก็กระหายกันทุกคนแหละครับ บางคนมากกว่าโด้ด้วยซ้ำไป
อยู่ที่ว่าจะ "รู้จักเก็บอาการ" หรือ "ควบคุมอารมณ์เป็น" หรือไม่ ก็เท่านั้นเอง
ฟังแล้วงงๆ คนอื่นเค้าไม่มุ่งมั่น ไม่กระหาย กันหรือไงวะ.. ฮ่า ๆ ๆ

*ข้างบนมันเป็น คห. ส่วนตัวผมนะครับ บางทีผมก็แอนตี้โด้ไปนิด
ต้องขอโทษแฟนโด้ด้วยนะ แค่อยากสะท้อนมุมมอง เท่านั้นเองครับ*

ปล. ใครด่าก็ไม่ว่าครับ เพราะบางทีการพูดความจริง มักจะโดนด่า ฮ่า ๆ ๆ ๆ

จากคุณ : ขอเดี่ยวด้วยคน
เขียนเมื่อ : 14 มิ.ย. 55 07:58:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com