Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ฟุตบอลยูโรสุดยอด ผ่านมาถึงนัดที่สอง 2 สาย ป่านนี้ ยังไม่มีทีมที่เข้ารอบชัวร์ๆ 100 % สักทีม ติดต่อทีมงาน

ตามนั้นเลยครับ จริงๆ ฟุตบอลทัวร์นาเมนต์แบบนี้ ปกติแข่งไปสัก 2 นัด บางทีก็รู้แล้วว่าใครเข้ารอบตกรอบ แต่นี่ จนบัดนี้สาย A และ B แข่งไป 2 นัดแล้ว   ก็ยังไม่รู้เลยครับว่า ใครจะเข้ารอบ ตกรอบ ต้องลุ้นนัดสุดท้ายทั้ง 8 ทีม

เพียงแต่ว่า มีทีมที่มีโอกาสเข้ารอบตกรอบ เป็น % มากน้อยต่างกันเท่านั้นเอง

อย่างเยอรมัน ที่มี 6 แต้ม ถ้านัดสุดท้ายเกิดไปแพ้ เดนมาร์ค แล้ว โปรตุเกส ชนะฮอลแลนด์อีก  เยอรมันนี่ งานเข้าเลยนะครับ เพราะนับแบบมินิลีก 3 ทีม (เยอรมัน ,โปรตุเกส,เดนมาร์ค ) ตอนนี้ เยอรมันยิงได้น้อยสุด
ถ้าตัดผลนัดที่เจอฮอลแลนด์ออก แล้วดูผลเฉพาะที่เยอรมัน เดนมาร์ก โปรตุเกส เจอกันเอง

ลูกได้เสียตอนนี้  เยอรมัน 1-0 โปรตุเกส 3-3 เดนมาร์ก 2-3

ดังนั้นถ้าเยอรมันแพ้ แล้วโปรตุเกสชนะ เยอรมันตกรอบ เว้นแต่จะแพ้ 1 ลูกแล้วยิงได้มากกว่า 2 เช่นแพ้ 2-3 3-4, 4-5 อะไรทำนองนี้

ขณะเดียวกัน ฮอลแลนด์ที่แพ้มารวด ก็ยังไม่ตกรอบ ไปชนะโปรตุเกส และเยอรมันชนะเดนมาร์ค  ฮอลแลนด์,โปรตุเกส,เดนมาร์ค  จะมีคะแนนเท่ากันมานับ มินิลีก 3 ทีมอีกเหมือนกัน  

แฟนทีมใดก็ลุ้นกันตามสะดวกนะครับ

แก้ไขเมื่อ 14 มิ.ย. 55 08:49:51

จากคุณ : อาร์คีมิดิส
เขียนเมื่อ : 14 มิ.ย. 55 08:48:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com