Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[Euro 2012] === เก็บภาพบรรยากาศศึกฟุตบอลชิงแชมป์แห่งชาติยุโรป 4 คู่ 4 สนามจากประเทศยูเครนมาฝากครับ === [Kharkiv] ติดต่อทีมงาน

สวัสดีทุกท่านครับ หลังจากห่างหายไปพักใหญ่ ตอนนี้กลับมารายงานตัวเรียบร้อยแล้ว :)

ก่อนอื่นต้องขอแสดงความเสียใจกับการจากไปของน้องหนู คุณธราวุธ นพจินดา ผู้ซึ่งเคยบรรยายกีฬาโดยเฉพาะฟุตบอลให้ผมดูสมัยเด็กๆ เป็นคนหนึ่งที่ทำให้ผมชอบดูฟุตบอลตั้งแต่ตอนนั้นมาจนถึงปัจจุบันนี้ ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวนพจินดาอีกครั้งด้วยครับ เทียน

หลังจากที่ 2 ปีที่แล้วได้พาไปชมบรรยากาศฟุตบอลโลกที่แอฟริกาใต้ มางวดนี้เลยเก็บภาพจากฟุตบอลยูโรมาฝากกันบ้างครับ แต่ผมไปแต่ที่ยูเครนครับ ลำพังจะให้ถ่อไปครบทั้ง 8 สนามก็คงจะไม่ไหว เอาแค่เฉพาะยูเครนนี่ก็เดินทางกันรากเลือดแล้วครับ เพราะเป็นประเทศใหญ่พอสมควร

สำหรับกระทู้ผมจะแบ่งเป็น 4 กระทู้ตามแต่ละเมืองนะครับ เพื่อที่จะให้ได้รายละเอียดครบถ้วนพอสมควร และแต่ละกระทู้ไม่ยาวเกินไป แต่กระทู้แรกนี่จะขอยาวหน่อยเพราะจะขอเกริ่นนำอะไรหลายๆอย่าง รวมทั้งข้อมูลเบื้องต้นของประเทศยูเครนด้วย จะออกสตาร์ทกันที่เกมที่เมืองคาร์คิฟ หรือว่าคาร์คอฟนะครับ

เปิดหัวกระทู้ด้วย Intro บอลยูโรเวอร์ชั่นทาง TV ไม่รู้ว่าที่เมืองไทยได้เห็นฟุตเตจเดียวกันหรือเปล่า (สรุปว่ากรณีคนติด True ได้ดูหรือเปล่าเนี่ย ผมไม่ได้ตามข่าวเลย)

จากคุณ : นักมายากลแห่งรัสเซีย
เขียนเมื่อ : 20 มิ.ย. 55 22:17:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com