Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำไมหลายๆท่านจึงยังยกย่องให้ Ronaldo R9 เป็นสุดยอดกองหน้าในยุคนี้ ติดต่อทีมงาน

หลังจากเข้ามาอ่านในห้องนี้ซักพักใหญ่ ครั้งนี้ขออนุญาตตั้งกระทู้ถามบ้างนะครับ

จากหลายๆกระทู้ที่ผ่านมา เห็นหลายๆท่านยกย่องให้โรนัลโดเป็นสุดยอดกองหน้าคนหนึ่งเหนือยอดกองหน้าในปัจจุบันซะอีก ผมเลยอยากทราบว่า...เหตุผลใดท่านจึงมีความเห็นเช่นนั้น เช่น ความเร็ว ความแข็งแกร่ง ยิงประตูคม...เป็นต้น

ส่วนตัวผมนั้นเริ่มรู้จักชื่อนักฟุตบอลก็สมัย ป.๑ ครับ โดยชื่อแรกที่รู้จักคือ "เปเล่" จนโตพอจะรู้ภาษาจึงหาวีดีโอมาดูว่านายเปเล่นี้เป็นใคร ทำไมสมัยเป็นเด็กเพื่อนๆในห้องจึงแย่งกันเป็นเปเล่นัก จากนั้นก็ติดตามทีมชาตินี้มาเรื่อยๆ ทั้งปี ๙๔ ที่อเมริกา ปี ๙๘ (นัดชิงผมไม่ดูเพราะสังหรณ์ใจว่าจะแพ้) ปี ๐๒ และก็ดูเรื่อยๆ แต่ก็ไม่ได้เป็นเชียร์เป็นจริงเป็นจังนัก ผมเชียร์เพราะว่าเล่นสนุกลีลาก็พริ้วดี...

ในความคิดผม ผมคิดเอาเองว่า...ปัจจุบันผู้คนจะยกย่องเมสซี่ให้เหนือกว่าโรนัลโดซะอีก ทั้งที่ในใจผมยกให้เจ้าโด้เหนือกว่า (แบบลำเอียงนิดๆ)

ท่านใดที่เห็นต่างก็ให้เหตุผลมาได้เลยครับ

จากคุณ : ฟ้าสีหมอก
เขียนเมื่อ : 21 มิ.ย. 55 20:42:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com