Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากให้ผู้บรรยายวอลเลย์บอลที่กีฬาเวสน์วันนี้ออกมาแสดงความเสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นวันนี้ครับ ติดต่อทีมงาน

คู่สหรัฐ -อาร์เจนตินา
1. พูดจาดูถูกล้อเลียน Megan Hodge หมายเลข 18 สหรัฐ ว่าน่ากลัว เพราะตบเร็ว และแรง แถมเวลาตีลูก มองไม่เห็นตัว (เมแกนเป็นนักกีฬาผิวสี)

2. พูดถึง Tayyiba Haneef-Park หมายเลข 3 ซึ่งสูง 202 ซม. ว่าเหมือนโยกเยก แล้วหัวเราะเยาะ

คู่ไทย - เซอร์เบีย
1. มีแต้มที่ทางกัปตันกิ๊ฟ ไปท้วงกรรมการชาวแคเมอรูน (ผิวสี) ซึ่งทางกัปตันกิ๊ฟ ไปยืนท้วง ผู้พากย์ก็พูดออกมาว่า "น้องกิ๊ฟไม่กล้าเข้าไปถามใกล้นะครับ กลัวสีตกใส่" แล้วหัวเราะ
2. ตอนที่ทางโค้ชอ๊อด ให้ลิเบอโร่ทั้งสองเข้าไปพักที่ข้างสนาม แล้วผู้บรรยายคนเดิม ก็พูดออกมาว่า เราเล่นดีขนาดนี้ ไม่ต้องมีลิเบอโร่ก็ได้

อยากถามมากครับ   ว่าปากแบบนี้ ที่บ้านเคยสอนหรือเปล่า ว่ามันทราม และถ่อยมาก หรือว่ามันเป็นกิริยาที่ซึมซับมาจากการอบรมที่บ้านครับ

สั้นๆครับ

เลว

ช่วยกันโหวตหน่อยนะครับ   ผมถือว่าขายหน้าจริงๆกับผู้บรรยายคนนี้

แก้ไขเมื่อ 23 มิ.ย. 55 22:41:17

จากคุณ : toro pazzo
เขียนเมื่อ : 23 มิ.ย. 55 22:31:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com