Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ฝันไปหรือเปล่า วันนี้อิตาลี ยิงลูกโทษดี เป็นไปได้ไงเนี่ย ติดต่อทีมงาน

เพราะบุฟฟ่อนเก่งและเหนียวไง (12 คน)
  อิตาลีฟลุคโชคช่วยแน่ๆ (5 คน)
  เพราะแพ้จุดโทษมาเยอะ เลยทำให้ปรับปรุงดีขึ้น (14 คน)

38.71%
  เพราะบุฟฟ่อนเก่งและเหนียวไง (12 คน)
 16.13%
  อิตาลีฟลุคโชคช่วยแน่ๆ (5 คน)
 45.16%
  เพราะแพ้จุดโทษมาเยอะ เลยทำให้ปรับปรุงดีขึ้น (14 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 31 คน

สารภาพตามตรง ตอนนี้สภาพตับไม่ค่อยดีเลยครับ ^^

อิตาลีเล่นชนะคู่ต่อสู้ด้วยวิถีชีวิตดราม่าในสนามแบบนี้อีกแล้ว (แต่ก็ดีใจมาก) ครับ ดีใจแบบมึนๆ งงๆ แต่อยากให้ไอ้โอ้มันยิงได้มั่ง ในเวลาที่แข่งขันอ่ะครับ

ไม่ใช่เล่นแก้บนกันทั้งประเทศ เพื่อรอโชคช่วยอย่างเดียว รู้ไหมว่ามันเสียวตับ

ไม่รู้สินะ ผมคิดว่ามาคราวนี้อาจดวงดี แต่ถ้าเข้าถึงรอบ 4 ทีม ถ้ายังเล่นแบบยิงทื่อๆ ไม่ค่อยจะึคมแบบนี้ เจอทีมที่ดีเด่นทั้งเกมส์รับและเกมส์ฺรุกอย่างเยอรมัน แถมแทคติกแพรวพราว มันจะแย่เอาน่ะสิครับ (เผลอๆจะแพ้ในเวลาเอาด้วย)

เยอรมันนี่เขี้ยวกว่าอังกฤษ 100 เท่า ตอนนี้อิตาลีคงมองไกลถึงแชมป์ ต่อไปคงเน้นอุดมากขึ้นอีก (ซึ่งผมไม่ค่อยชอบสไตล์นี้อิตาลีเท่าไหร่) ชอบการแบบสเปนมากกว่า ลูกแต่ละลูก ยิงได้คมขาดดีั ยิ่งใกล้จะหมดเวลา สเปนยิ่งเหมือนจะทำได้ดี ได้ใจน่าลุ้น เหมือนได้แรงฮึุดเยอะ

หรือแฟนอิตาลีว่าอย่างไรกันบ้าง รู้สึกอย่างไรกับชัยชนะแบบยิงลูกโทษ (แบบบอลโลก 2006 อีกแล้ว) รู้สึกกลัวๆใน รอบลึกๆ กันบ้างไหมครับ หรือชินซะแล้ว ที่อิตาลีเล่นแบบบีบคั้นให้แฟนคลับได้ลุ้นตลอด แต่บอกตรงๆ เชียร์ทีมนี้แล้วเหนื่อยตับครับ แต่ไอ้ดำก็ไม่ทำให้ผิดหวังนะ แหม...เห็นท่าทางใจร้อน นึกว่าจะพลาดเพราะมันซะัแล้ว แต่มันก็ยิงนิ่งดีแฮะ ขอให้ยิงได้นิ่งแบบนี้ในรอบ 4 ทีม นะโิอ้นะ สาธุ ^^นิโกร ดำ อึด ถึก ทนทาน 555+

ดีีใจอย่างที่ดินาตาเล่กับเดอรอซซี่ มันไม่มาลงยิงโทษให้อิตาลี เพราะคราวที่แล้ว อิตาลีตกรอบ 8 ทีม เพราะลูกโทษของดินาตาเล่และรอซซี่ ถือว่าโค้ชวางแผนดี คิดได้เนียนละเอียด ที่ตัดดินาตาเล่ทิ้งออกไปเลย ไม่ให้มีส่วนร่วมในเกมส์ รวมทั้งเปลี่ยนตัวเอารอซซี่ออกช่วงหลัง ไม่ได้เข้ามายิงลูกโทษ เพราะกลัวประวัติศาสตร์ซ้ำรอยเดิม !!

จากคุณ : ธนูทองปักที่ใจ
เขียนเมื่อ : 25 มิ.ย. 55 05:06:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com