Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

< - > ... เรามาให้คะแนน กรรมการจาก ญี่ปุ่น เปรียบเทียบกรรมการไทย นัด บุรีรัมยื - ชลบุรีกันครับ ... < - > ติดต่อทีมงาน

09-10 คะแนน ...ตัดสินได้ดีมาก ผิดพลาดน้อย (34 คน)
  07-08 คะแนน...... มีผิดพลาด เล็กน้อย (17 คน)
  06-07 คะแนน ..... ดีกว่ากรรมการ ไทยมาก (4 คน)
  04-05 คะแนน..... พอๆ กับกรรมการไทย (5 คน)
  02-03 คะแนน.... ไม่ได้ดีกว่า กรรมการไทย (0 คน)
  00 - 01 คะแนน.. แย่กว่ากรรมการไทย (0 คน)

56.67%
  09-10 คะแนน ...ตัดสินได้ดีมาก ผิดพลาดน้อย (34 คน)
 28.33%
  07-08 คะแนน...... มีผิดพลาด เล็กน้อย (17 คน)
 6.67%
  06-07 คะแนน ..... ดีกว่ากรรมการ ไทยมาก (4 คน)
 8.33%
  04-05 คะแนน..... พอๆ กับกรรมการไทย (5 คน)
 0.00%
  02-03 คะแนน.... ไม่ได้ดีกว่า กรรมการไทย (0 คน)
 0.00%
  00 - 01 คะแนน.. แย่กว่ากรรมการไทย (0 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 60 คน

จากนัด บุรีรัมย์ - ชลบุรี

ผมมองว่า นี่คื จุดเริ่มต้น ในวงการกรรมการไทย
จะได้เห็น เป็นตัวอย่าง และ ปรับปรุงคุณภาพ ในการตัดสิน

โดย ไร้ ซึ่งความกังขา ทั้งสองทีม

ผมอยาก ให้ ทางสมาคม ใช้กรรมการ ต่างประเทศ
ที่เป็นกลาง แบบนี้ ในแม็ต ใหญ่ๆ ที่มีผลต่อ คะแนน

ไม่ได้ดูถูก กรรมการไทย ครับ

แต่..... เป็นวิธีการ ที่กรรมการไทย ต้องเร่ง ปรับปรุง ตัวเอง

ในการตัดสิน ให้ได้มาตรฐาน ที่สุด เท่าที่จะทำ ได้

กรรมการ กากๆ ผิดพลาดบ่อยๆ

อย่ามาทำหน้าที่เลยครับ

อายเขา

http://www.youtube.com/watch?v=Xs-WfPVXcUw&feature=player_embedded

จากคุณ : น้าลีโอ
เขียนเมื่อ : 25 มิ.ย. 55 20:16:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com