Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หลังยูโร2012แล้วกล่อง GMMZ รายการที่นี่คุ้มค่าเงินกับคุณภาพรายการหรือไม่ครับ [ย้ายจาก : ฟุตบอลยูโร 2012] ติดต่อทีมงาน

คุ้มค่าเงิน อากู๋สุดยอดดดด (19 คน)
  ไม่คุ้มเลย มีดีแค่ยูโรจริงๆ :P (27 คน)

41.30%
  คุ้มค่าเงิน อากู๋สุดยอดดดด (19 คน)
 58.70%
  ไม่คุ้มเลย มีดีแค่ยูโรจริงๆ :P (27 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 46 คน

พอดีวันนี้ไม่มีบอลเตะ เลยขอเปลืองกระทู้เรื่องกล่อง GMM อีกซักกระทู้ครับ
อ้างอิงจากเวปขายจานดาวเทียม   http://www.9sats.com/

ชุดจานดาวเทียม TRUE VISIONS (ดูฟรี ทรูไลฟ์ 47 ช่อง+12ช่อง)  
ราคาปกติ 2,390.00 บาท   ราคาพิเศษ 1,900.00 บาท

ชุดจานดาวเทียม iDEA SAT 150 (4 ชิ้น) + ID-900 + RECEIVER GMM Z (จีเอ็มเอ็ม แกรมมี่) ราคาปกติ 2,800.00 บาท   ราคาพิเศษ 2,500.00 บาท

ชุดจานดาวเทียม PSI OK ขนาด 60 ซ.ม.  ราคาปกติ 1,300.00 บาท   ราคาพิเศษ 1,150.00 บาท

จะเห็นว่าจาน GMMzแพงสุดในทุกจานที่ขายขาด  แสดงว่าต้องมีดีพอควรครับ   อยากให้วิเคราะห์กันหน่อยครับ ทั้งคุณภาพกล่อง รีโมท  ช่องรายการ(สรุปว่าถ้าจะไม่ต้องเสียตังเพิ่มจะมีแค่ช่อง 399 400 000 นอกนั้นช่องจะเหมือนจานดำทั้งหมด  ดังนั้นถ้าจะวิเคราะห์เรื่องคุณภาพรายการให้เอามาจาก 3 ช่องนี้เป้นหลักนะครับ)
หรือว่าซื้อกันเพื่อดูยูโรเท่านั้นจริงๆครับ  
ส่วนกลุ่มที่คิดว่าซื้อมาแค่ดูยูโรก็คุ้มแสนคุ้มแล้วไม่ต้องโหวต ไม่ต้องตอบนะครับ  อันนี้เข้าใจพวกท่านครับ  แต่ยูโรจะจบแล้วด้วย ขอตัดกลุ่มนี้ไปครับ

จากคุณ : เบิกได้จ่ายตรง
เขียนเมื่อ : วันต่อต้านยาเสพติดโลก 55 19:01:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com