Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพื่อนผมมันบอกว่า กีฬาระดับโลกของไทยมีแค่ฟุตซอลกับตระกร้อแค่นั้น ส่วนวอลเลย์บอลมันบอกห่วยลงทุกปี ติดต่อทีมงาน

ใครมีเพื่อนนิสัยแบบนี้บ้าง ไม่ได้ดูไม่ได้สนใจแต่วิจารณ์เอามันอย่างเดียว
ยังมาบอกอีกว่าวอลเลย์ไทยไม่ใช่ระดับโลก ถ้าไม่ใช่ระดับโลกแล้วระดับไหนว่ะ
เซอร์เบียก็ชนะมาแล้ว ญี่ปุ่นก็ชนะมาแล้ว จีนก็ชนะมาแล้ว โดมินิกันก็ชนะมาแล้ว
เกาหลีก็เคยชนะมาแล้ว สหรัฐทีมอันดับ1มาแล้ว คิวบาก็ชนะมาแล้ว เล่นกับบราซิลก็สูสีมาก
เพียงแค่ชิงความได้เปรียบกัน เราก็สามารถชนะได้ เขาก็สามารณชนะได้ ทีมอันดับลองจากเราก็ชนะเกือบหมด  ยังมาพูดแบบนี้อีก

ขนาดทีมไทยตัวไม่สูงมากนะเนี้ย ยังเล่นได้ให้อยู่ในระดับนี้ได้ ถือว่าสุดยอดแล้ว
สำหรับผมแล้วไทยสามารถชนะบราซิลได้ ชนะสหรัฐได้ ถ้าไทยเสริฟ์ดี และรับบอลแรกดี บล็อกดี
เพราะเกมรุกไทยเป็นทีมหนึ่งที่หลากหลายมาก เพราะบางครั้งแต้มสำคัญๆไทยก็เสริฟ์เสียเยอะอยู่เหมือนกันครับ
วันนี้ถึงไทยจะแพ้บราซิล แต่ผมก็มีความสุขครับแพ้แบบประทับใจมากเสียเปรียบแค่รูปร่างอย่างเดียวบล็อกสูงเหมือนเขาหน่อยไม่อยากจะคิด

ส่วนเพื่อนผม สงสัยมันจะมีสมองไว้กั้นหูอย่างเดียว ถึงได้พูดออกมาวอลเลย์ไทยไม่ใช่ระดับโลก

จากคุณ : อย่ายุ่งกับผม ผมไม่สนโลก
เขียนเมื่อ : 30 มิ.ย. 55 15:43:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com