Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เวลาดู pirlo เล่นแล้ว นึกถึงตัวเองเวลาเตะบอลกับเพื่อนกันมั๊ยครับ ติดต่อทีมงาน

เอาตรงๆยอมรับเลยว่า นัดเจอเยอรมัน........นี่โดดเด่นจนไม่รู้จะยังไง

เพื่อนๆ ที่เตะบอลด้วยกันมันถึงกับโทรมาบอกว่า  เห็นแล้วนึกถึงเวลาผม
ได้บอล  คือ จะแย่งยาก  แล้วก็พาบอลเคลื่อนที่ไปได้ดีกว่าคนอื่นเสมอ  (คล้ายๆเป็นตัวบงการเกม )  กำหนดจังหวะของเกมช้า-เร็ว อะไรแบบนี้ครับ  

ผมเถียงขาดใจเลยนะ ยังไงก็ไม่เหมือนครับ  ผมเทียบปีรโล่ไม่ได้อยู่แล้ว
อย่าเอาเราไปเปรียบกะเค้าเลย  แนวทางการเล่นฟุตบอลของผมจะคล้ายๆ
เด รอสซี่  มากกว่าครับ  คือ  คอยตัดเกมและเชื่อมเกมอะไรแบบนี้  
เน้นเกมรับมากกว่า   เพื่อนๆที่เล่นบอลห้องนี้ล่ะครับ   เล่นบอลสไตล์ใคร ?
อย่าบอกให้ผมไปคัดตัวทีมชาติเลยนะ  มันสายเกินไปแล้วล่ะ  
เตะพอสนุกๆขำๆ ก็พอครับ  เน้นออกกำลังกาย

จากคุณ : นาเบะ ชิโร่
เขียนเมื่อ : 30 มิ.ย. 55 19:40:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com