Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ calcio ] ด้วยรัก และด้วยความผูกพัน เมื่อมีวัน ที่ตัวฉันต้องไป... จดหมายอำลาแฟนยูเว่จากกัปตัน Del Piero ค่ะ ติดต่อทีมงาน

พรุ่งนี้ 1 กรกฎาคม วันที่แฟนบอลทั่วโลกตั้งตารอคอยเกมนัดชิงชนะเลิศ euro2012

แต่ในฐานะกองเชียร์ทีม Azzurri และ Juventus
วันพรุ่งนี้ คงมีทั้งอารมณ์ผสมผสาน
ระหว่างความตื่นเต้นที่จะได้ลุ้นทีมรักสร้างประวัติศาสตร์หน้าใหม่
และใจหาย ...

เพราะนับแต่พรุ่งนี้ไป ผู้เล่นเบอร์10 และกัปตันทีมม้าลาย
จะไม่ใช่ Alessandro Del Piero
นักเตะผู้เป็นที่รักของแฟนๆ และตำนานเดินได้ของทีมอีกต่อไปแล้วค่ะ

วันนี้ ป๋าได้เขียนจดหมายอำลาและขอบคุณแฟนๆ ที่อยู่เคียงข้างกันมาตลอด19ปี
ขอแปลและเอามาลงที่นี่ ให้แฟนๆได้เข้ามาอำลาป๋ากันนะคะ

ต้นฉบับอยู่ที่เวปป๋าอันนี้ค่ะ
http://en.alessandrodelpiero.com/news/30th-june-2012_281.html

ก่อนอ่านเตรียมผ้าเช็ดหน้าซับน้ำตาไว้ด้วยนะคะ
ตอนที่เรานั่งแปลจดหมายสั้นๆฉบับนี้ ยังหมดทิชชูไปครึ่งกล่อง
ตอนที่เขียนนี่ก็ยังน้ำตาซึมอยู่เลย แถมยังตาบวม แสบจมูกไปหมดแล้ว ขี้แง

จากคุณ : youngsexylovely
เขียนเมื่อ : 30 มิ.ย. 55 21:18:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com