Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ โอ้-โน่ เดลี่ @ Euro 2012 ]... กระทู้เฮฮาซับน้ำตา ขาบอลอัสซูรี่ THE ITALAIN SUP'TAR ...[ 02-07-2012 ] ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ พ่อแม่พี่น้องคอบอลกัลโช่ที่เคารพ ฟุตบอลยูโร 2012 จบลงเรียบร้อยแล้ว
และแชมป์ครั้งนี้ ก็คือสเปนค่ะ  ยินดีกับแฟนคลับกระทิงดุด้วยนะคะ    พลุ    พลุ    พลุ  

ช่วงอาจลมมรสุมแรงหน่อย ก็ทำใจกันนะคะ เลี่ยงไม่ตอบโต้ได้ก็อย่าโต้
ถ้าไปโต้ก็อย่าแรงค่ะ เพราะว่าเดี๊ยนกำลังรวมหลักฐานอยู่ เดี๋ยวจะโดนหางเลขไปด้วย   ฮ่าฮ่าฮ่า

ส่วนใหญ่พวกเสี้ยม ด่ากราด มักไม่ใช่แฟนคลับที่เชียร์จริงจังหรอกค่ะ เป็นไอ้พวก เรือด โลน เหา
อาศัยเกาะทีมอื่น มาระบายทางจิตเท่านั้น ก่อนจะอะไรไป ใช้ seacrh ดูได้ค่ะ พวกนี้จะเกรียนโดยสายเลือด
มักมีหางโผล่ที่อื่นๆ มาก่อนเสมอ และไม่ใช่แฟนคลับทีมต่างๆ ตัวจริง  เป็นโลนอาศัยเงาคลุมหัวประสาพวกขี้ขลาด
อย่ารุนแรงพาดพิงทีมอื่น ให้บาดหมางกันนะคะ อยู่กันอย่างสันติมาตั้งหลายปี อย่าให้พวกโลนมาทำลายได้

วู้ววววววววว เข้าเรื่องกันดีกว่า...

แม้ในที่สุด เราก็ยังไม่สามารถเพิ่มจำนวนดาว สำหรับแชมป์ยุโรปได้ในคราวนี้
แต่เราก็มากันไกลมากแล้วค่ะ โดยดัชนีชี้วัดจากตัวป้าเอง เมื่อซื้อกล่อง Gmmz
คนมาติดถามว่าจะดูกี่นัดเนี่ย ถึงจะคุ้ม (พอดีติดจานด้วยอ่ะ เพราะมีเคเบิ้ลอยู่แล้ว แต่เป็นจานน้อย)
เค้าเห็นเคเบิ้ล ก็สงสัยอ่ะ ว่าติดไปทำไม พอรู้ว่าดูบอลยูโร  เลยถามว่า

ช่าง : กะจะดูกี่นัดครับ
ป้า : ไงๆ ก็ได้ดู สามนัดละฟระ
ช่าง : คุ้มเหรอครับคุณป้า
ป้า  : เอาว่า สามนัดคุ้ม ที่เหลือกำไร โอเคป่ะ

ดังนั้น ที่ได้ดูมาจาก รอบแปดทีม มารอบสี่ทีม ยันรอบชิงนี่ก็มาไกลมากกกกกกก
คุ้มมากกกกกก แล้วละค่ะ เพื่อนๆคงจะจำได้นะคะ ว่าเราร่วงเร็วมากี่หน หนนี้เรายิ้มกันน้าาาาาา   smile

นอกเหนือจากความคุ้มค่าในการชมบอลกับทีมรักที่ไปจนสุดทางแล้ว อย่างหนึ่งที่จะไม่พูดถึงเสียมิได้เลย ก็คือ "ซุป'ตาร์"
ของเรา นั่นคือ "น้องโอ้"  "อิโอ้" "มาริโอ้" มาริโอ้ บาร์รูวอาห์ บาโลเทลลี่ กองหน้าขาโจ๋ ของอิตาลี่นี่เองค่ะ

ปกติน้องโอ้ทำหอกอะไรก็เป็นข่าวอยู่แล้ว  ยิ่งเมื่อตอนที่ทำประตู ในรอบสี่ทีมสุดท้าย แล้วแสลนถอดเสื้อ
ยืนเบ่งกล้ามเท่านั้นเอง ก็...บูมมมมม ป๊อบขึ้นมาอีกหลายเท่า  เพราะแค่ไม่กี่วันอิท่า "คิงคอง" ของน้องโอ้
ขณะนี้ถูกนำไปแต่งภาพ ระบาดไปทั่วโลกแล้ว เดี๊ยนจึงรวบรวม นำมาให้เพื่อนๆ ได้เฮฮา ซับน้ำตาจากแมทช์เมื่อคืนนะคะ   wink

ภาพส่วนหนึ่ง จากเวบ   http://www.reddit.com/tb/vtbeb
และจากที่นี่
http://knowyourmeme.com/memes/events/mario-balotellis-goal-celebration/photos

ขอขอบพระคุณ ไว้ ณ ที่นี้  ที่ให้เราเอามาแบ่งปันความฮากันนะคะ    ลูกสาว

อันนี้ภาพหลักค่ะ

จากคุณ : ป้าหนอน
เขียนเมื่อ : 2 ก.ค. 55 13:09:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com