Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พิมพ์ไปบ่นไป ...เรียนท่านนายกสมาคมบาสเกตบอลแห่งประเทสไทย ติดต่อทีมงาน

เรียนท่านนายกสมาคมบาสเกตบอลครับ

คือผมว่าสถานการณ์ปัจจุบันวงการบาสเกตบอลยุค 2012 มันจะเละเทอะไปกันใหญ่แล้วน่ะครับท่าน  ผมขอทวนความทรงจำเมื่อปีที่แล้ว ที่ผมได้ท้วงติง แนะนำ เสนอแนะท่านไปน่ะครับ เกี่ยวกับเรื่องการจัดการแข่งขันบาสเกตบอลภายใน ซึ่งปีที่แล้วท่านจัด ถ้วย.ก ก่อน อันนี้ผมพอเข้าใจทั้งเรื่องชิงอำนาจ ทั้งเรื่องคะแนนความนิยม และท่านก็ออกมาประกาศผ่านสื่อว่าจะเป็นปีที่เปิดให้ทีมต่างๆ ใช้ผู้เล่นต่างชาติเข้าร่วมเป็นครั้งแรก และเราจะยกระดับเป็นทีมคู่ต่อกรกับทีมชาติฟิลิปปินให้ได้ภานใน 2 ปี ประกอบกับบุญนำ วาสนามาทีมหญิงไปคว้าทองซีเกมส์ ส่วนทีมชายได้เงินกลับ ทะลุเป้าหมายชนิดหักปากกาเซียนๆ คราวนี้หล่ะครับท่านก็คุยโขมงผ่านสื่ออย่างเมามัน

ทำที่ผมจำความได้และท่านบอกออกสื่อว่าเพื่อเป็นการยกระดับและกระตุ้นวงการ ถัดจากถ้วย .ก และท่านคิดพิสดารกลับด้าน คือใครไม่ได้อันดับ 1-4 ลงไปเล่นถ้วย ข. ได้อีก ว๊าว..พระเจ้าจอร์ดมากๆ ยอดมากๆ ผมขอบอก และถ้าท่านผู้อ่านคิดว่าจบแล้วยังครับ ยังมีช่วงโปรอีก เพื่อสร้างสีสันให้กับวงการบาสใครที่ไม่ได้แชมป์หรืออันดับ 2 ถ้วย ข. ...

ท่านบอกว่าคุณยังมีอภิสิทธิอีกคือลงไปเล่นถ้วย ค. ได้ มันยอดมากที่ผมได้เห็นผู้เล่น 1 คน เล่นมันทั้ง 3 ถ้วย ภายใน 1 ปี แต่กลับด้านน่ะครับ เล่นถ้วย ก. ก่อน แล้วไปเล่น ข. ต่อ ถัดไปก็ ค. ถ้าลงไปเล่นเยาวชนได้ท่านคงไม่คิดจะให้กลับไปเล่นน่ะครับ

จากคุณ : สะตอคุง
เขียนเมื่อ : 11 ก.ค. 55 16:38:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com