Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขออนุญาตฟันธงให้เลยนะครับ{แตกประเด็นจาก S12364421} ติดต่อทีมงาน

ผมแปลกใจว่า เล่นกอลฟ แต่ทำไมไม่อ่านกฎกัน ผมพกกฎประจำเลยเวลาแข่ง ผมแข่งวีคละประมาณ สอง ถึง สามวัน  ที่ต้องพกเพราะ
1. เวลาบางที แข่งแล้วในก๊วนมีกันแค่สองคน หรือสี่ แต่ไม่ทราบกฎ เราไม่รู้ ว่าจะปรับตัวเราเองอย่างไร
อันนี้ต้องเปิดอ่านเดี๋ยวนั้น   ถ้าไม่ปรับตัวเองตอนนั้น ส่งสกอรไปแล้วมันแก้ไม่ได้. เหมือนเราโกง
2. เวลาเราไม่ผิด แล้วมารคเกอร บอกว่าปรับ เราต้องยืนยัน ถ้าปรับเราไม่ได้
สรุป
กฎข้อ 11.3 ball falling off tee รายละเอียดไปอ่านกันเอาเองนะครับ หน้า 61 หนังสือกฎ ปี 2012 -2015
ถ้าสวิงลมแล้ว พลาด ไม่ปรับโทษครับ.
ผมไม่โกรธครับ ถ้าท่านใด จะแย้งให้ผมหน้าแหก ถ้าผมผิดครับ แต่แจ้งแหล่งที่มาให้ผมทราบด้วยครับ

ผมพอจะมีหนังสือกฎอยู่ 10 - 15 เล่ม แต่เป็นภาษาอังกฤษครับ ท่านใดอยากได้ ผมจะส่งไปให้ แต่ ส่งไปที่เดียวนะครับ ให้แจกจ่ายกันเองครับ

จากคุณ : Remote
เขียนเมื่อ : 13 ก.ค. 55 12:14:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com