Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ CALCIO MERCATO ]... รวมรายงาน ครึ่งแรกของ ตลาดซื้อ - ขาย กัลโช่ ... [ 22-07-2012 ] ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ พี่น้องคอบอลกัลโช่ที่เคารพ สมาคมแม่ยกอัสซูรินี่  ผู้สิงบอลอิตาลีอย่างเกาะติด
ได้ทำการรายงานข่าวการซื้อขาย ในตลาดกัลโช่มานำเสนออีกแล้วค่ะ   (จริงๆ เอาเป็นกระทู้สุม อิอิ  wink )

หลังปิดฤดูกาล การ ย้าย - ขาย - แลก - ยืม ของตลาดกัลโช่ ก็เริ่มขึ้น
ซึ่งในปีนี้ สภาพเศรษฐกิจของอิตาลีไม่อำนวย ประกอบกับเตรียมตัว รอรับการตรวจสอบ
สภาพสมดุลของทีมระหว่างรายรับ-รายจ่าย ที่จะมีในอนาคต ก็เลยดูไม่ฟู่ฟ่าหนักกว่าเก่า

ทีมที่เสริมหนักๆ ก็มีบ้าง แต่ส่วนใหญ่เป็นแลก ยืม หรือสอยฟรีมาประมาณนี้
ที่ชายหนักๆ นั่นคงเป็นการขายซิลวา และสลาตัน ของทีมมิลานไปสู่ PSG
ซึ่งแทบจะเป็น ทีมจากกัลโช่ สาขาสอง ไปแล้ว   haha

แต่ทีมเล็กก็มีเสริม ยืมตัวเยาวชนไปปลูกให้โตในทีมพอสมควร กับบางทีม ที่ไม่ตั๋ง
ก็ใช้เคล็ดวิชายืมเมล็ดคนอื่นมาเพาะ นั่นคือการเอาสตาร์เด็ก จากรายการเยาวชน
เช่นพรีม่าเวร่า อัสซูรินี่ หรือแม้แต่ดาวจากถ้วยเยาวชนเวียราจโจ้ ที่มีแข่งกันทุกปี

ซึ่งจะเห็นตัวเด็กๆ ไปโตในสามทีม ที่ขึ้นสู่ เซเรีย อาในปีนี้ นั่นคือ เปสคาร่า ซามป์โดเรีย และโตริโน่ค่ะ

เชิญชมภาพข่าวการ ย้าย - ขาย - แลก -ยืม ของกัลโช่ได้เลยค่ะ   smile
ได้จัดการแค็พภาพ มาตั้งแแต่เริ่มเปิดตลาด และมาร์คตัวเด็ดๆ ที่ย้ายไปเอาใว้ให้ชมกันเลย
ซึ่งการมาร์คไว้นี่ เอาแต่ตัวที่เดี๊ยนพอจะรู้จักนะคะ ท่านใดอยากเสริมอะไร ก็จัดได้ตามสะดวก

ส่วนตารางการแข่งขัน ในฤดูกาล 2012-2013 ที่จะถึง จะออกเป็นทางการในวันที่ 26 นะคะ
และทางสมาคมแม่ยก จะนำมาเสนอให้เพื่อนๆ เอาไว้ติดตามอีกเช่นเคยค่ะ   wink

ภาพ แค็พมาจากเวบ Goal.com นะคะ ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้  ลูกสาว

จากคุณ : ป้าหนอน
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 55 02:19:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com