Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สมรักษ์ฮีโร่ในดวงใจ ถามคำถามได้ถูกมากๆใจก่อนมวยชก ติดต่อทีมงาน

เรื่อมแรกเลยแกถามผู้ร่วมบรรยายเลยว่า รู้ไหมวันนี้เมื่อ 16 ปีที่แล้วเป็นวันอะไร ผู้ร่วมบรรยายออกงงงง แกเลยเฉลยว่า วันที่ 4 สค. 2539 หรือเมื่อ 66 ปีก่อน เป็นวันที่ประเทศของเราได้เหรียญทองโอลิมปิคเหรียญแรก(ก็มาจากแกนั่นแหละครับ ออกโม้นิดๆตามสไตย์พี่แก วันนั้นผมก็จำได้ต่อยประมาณเกือบเช้า คุณพิษณุ เป็นผู้บรรยาย ตอนรับเหรียญได้ยินเพลงชาติผมยังร้องให้เลย) แกพูดต่อว่า ตั่งแต่วันนั้นมาจนถึงปัจจุบัน โอลิมปิคทุกครั้งประเทศไทย ได้เหรียญทองมาตลอด 1 เหรียญบ้าง 2 เหรียญบ้าง แล้วประเด็นอยู่ที่ว่า แกพูดต่อ สมมุตินะ ถ้าครั้งนี้เราไม่ได้เหรียญทอง ได้แค่เหรียญเงินเหรียญเดียวจากน้องแต้วล่ะ " ใครจะรับผิดชอบ " ผมพังอยู่ยังอึ้งเลย เพราะคำถามแบบนี้แถบบ้านผมเขาเรียกว่าคำถามพาวงแตก แต่ผมชอบมากๆเพราะมันตรงดีครับ บ้านๆไม้ต้องอ้อมค้อม ผู้บรรยายร่วมรีบแก้ต่างใหญ่เลย ผมก็เข้าใจนะว่านักกีฬาทุกคนก็ทำเต็มที่สุดความสามารถ ผมและคนไทยก็เชียร์นักกีฬาไทยในทุกประเภทที่ทำการแข่งขัน แต่อย่างที่พี่แกว่ามันต้องมีอะไรที่มากกว่านั้นครับ ท่านนายกสมาคมกีฬาทั้งหลาย หรือผู้ใหญ่ในภาครัฐ พี่แกยังพูดอีกว่า " อย่าลืมว่าการได้เหรียญทองหรือเหรียญต่างๆในกีฬาโอลิมปิค มันคือความสุขของพี่น้องชาวไทยนะครับ " อันนี้พี่บาสได้ใจผมไปเต็มๆ จะมีซักกี่คนที่จะกล้าพูดแบบนี้ ไม่เสียแรงที่ผมยกพี่แกให้เป็นฮีโร่ในใจ ขอไปเชียร์มวยก่อนครับ สู้ๆนะแก้ว คนโตตัวเล็ก เอาเหรียญมาฝากคนไทยให้ได้นะครับ

จากคุณ : วังหิน
เขียนเมื่อ : 5 ส.ค. 55 03:28:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com