Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

^_^......ทำไมจึงตั้งชื่อว่า กีฬา"ฟันดาบ" ครับ ? ผมว่าน่าจะเปลี่ยนชื่อนะ.......^_^ ติดต่อทีมงาน

เวลาดูข่าวกีฬาฟันดาบทีไร  ผมไม่เคยเห็นนักกีฬา "ฟัน" กันเลย อ่ะครับ !!!

ส่วนใหญ่ เป็นการ "แทง" แทบทั้งสิ้น....ฮ่าฮ่าฮ่า

เอ......หรือว่า ผมเห็นเพียงคนเดียวหว่า ?? หยอกเย้า

เวลาเห็นชื่อ กับ ดูกีฬา แล้ว รู้สึกตะขิดตะขวงใจอย่างไรชอบกล

ผมเดาว่า ในสมัยโบราณ คงจะเป็นการแข่งขัน "ฟัน" กันจริงๆ

แต่พอเวลาผ่านมาเรื่อยๆ  .....นักกีฬาจ้องจะ"แทง"กันท่าเดียว   ....   งง อ่ะ..

ถ้าไม่เปลี่ยนกฏการให้คะแนน ก็ น่าจะเปลี่ยนชื่อกีฬา จะเหมาะกว่ามั้ย??

จากคุณ : jiiwii
เขียนเมื่อ : 5 ส.ค. 55 09:24:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com