Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รีวิวเกมคัดเลือกยูโรป้า Liverpool 3 - 0 FC Gomel จาก Anfield ครับ ... ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับทุกท่าน กลับมาอีกครั้งกับรีวิวฟุตบอลจากขอบสนาม Anfield ของผม ...

ผมห่างหายจากการรีวิวไปนานพอสมควรเลย จริงๆ ก็ไม่ได้ไปไหนครับ ยังตามไปดู Liverpool เตะอยู่เกือบทุกนัดเหมือนเคยตั้งแต่ฤดูกาลที่แล้ว ทั้งที่ Anfield และ Wembley ใครตามทวิตเตอร์ผมอยู่คงได้เห็นเรื่องราวตลอด เดี๋ยวนี้ผมสิงอยู่ในนั้นเป็นหลักครับ (ทวิตเตอร์ผมชื่อเดียวกับล็อกอินผมนะครับ แอบโฆษณา แฮะๆๆ) ...

แต่ที่หายไปจากการรีวิวใน Pantip นี่สารภาพตามตรงว่าเนื่องจากหมดไฟครับ ฮ่าๆๆ คือพอดูบอลไปหลายปีๆ เข้า น่าจะเกือบๆ 100 นัดได้แล้ว ความตื่นตาตื่นใจอยากถ่ายรูปมันก็ลดลงไปเยอะมากกกกกกครับ มันกลายเป็นอินไปกับเกมการแข่งขันมากกว่า เข้าสนามไปก็แหกปากร้องเพลงเชียร์กับพวก The Kop ในสนาม ...
ช่วงหลังมีอยู่หลายนัดมากๆ ที่ผมไม่ได้เอากล้องเข้าสนามเลย หรือบางทีเอาติดมือเข้าไปแต่ก็ไม่ได้ถ่ายออกมาสักรูป ด้วยเหตุนี้มันก็เลยไม่มีรูปมาทำรีวิวนั่นละครับ แหะๆๆ ...  

แต่แมตช์นี้พอดีว่า ช่วงปิดฤดูกาลสามเดือนห่างหายจากการดูฟุตบอลไปนาน บวกกับใน Anfield มีการเปลี่ยนแปลงขนานใหญ่ (อันนี้ละไว้ไม่ขอพูดถึงในนี้แล้วกันนะครับ) เลยพอมีไฟติดขึ้นมาทำรีวิวได้อีกครั้ง ...

ฮ่าๆๆ มัวแต่โม้เรื่องตัวเอง พอดีกว่า ไปติดตามบรรยากาศใน Anfield กันเลยดีกว่าครับ ...

จากคุณ : Akadej
เขียนเมื่อ : 14 ส.ค. 55 06:25:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com