Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ว่าจะไม่ตั้งแล้วนะ แต่มันอดไม่ไหวจริงๆ ติดต่อทีมงาน

ออกตัวเลยว่าเป็นแฟนหงส์ชนิดเข้าเส้น แต่อดสงสัยไม่ได้จริงๆว่าทำไม RVP ถึงเลือกย้ายออกจากน่อลแถมทีมที่ไปไม่ใช่ใครที่ไหน เป็นอยู่ทีมแมนยูซะงั้น

ผมไม่แน่ใจว่าตอนอยู่น่อล RVP ได้ค่าเหนื่อยเท่าไหร่ แต่ถ้านอกจากเรื่องค่าเหนื่อยแล้วผมดูแทบไม่ออกเลยว่าจะมีเรื่องอะไรที่อยากทำให้ย้ายอีก พูดกันตรงๆนะ ผมว่าปีนี้น่อลเสริมตัวได้น่ากลัวกว่าแมนยูอีก โพลดี้ ชิรู แถมยังตัวเจ่งอย่าง การ์ซอล่า ไม่ได้ขี้เหร่เลยจริงๆ แถมได้ไปเตะ UCL เหมือนกันด้วย

ดังนั้นผมพูดตรงๆเลยว่าเหตผลหลักข้อเดียวก็คือเรื่องเงินเท่านั้น เพราะมาแมนยูได้ตั้ง 240,000 ปอรด์ต่อวีค! ซึ่งหากมองในแง่ของนักเตะที่อยู่ในช่วงบั้นปลายการค้าแข้งแล้ว คงไม่มีที่ไหนให้ได้เท่านี้อีกแล้ว กับสัญญายาวๆอีก 4 ปี แม้จะไม่ได้แชมป์ก็น่าจะอุ่นใจในบั้นปลายนี้ได้

แต่มันคงจะน่าเกลียดพิลึกหาก RVP ออกมายอมรับว่าเหตผลที่ย้ายจริงๆคือเรื่องเงิน ก็เล่นพูดอ้างนั่นอ้างนี่ไปซะเยอะ แต่ฟังไม่ขึ้น ไหนจะเรื่องการเสริมทัพ น่อลก็ทำแล้ว ทำได้ดีด้วย มีอยู่ข้อเดียวที่ผมไม่รู้จริงๆว่า น่อล ไม่ยอมให้สัญญายาวกับ RVP เหรอครับ?

ทีมที่ผมเชียร์อย่างลิเวอร์พูล ยอมรับว่าช็อคยามเห็น แมคก้า โอเว่น หรือ ตอร์เรส ย้ายออกไป แต่มันก็ไม่ได้เกิดขึ้นถี่นัก แต่แฟนน่อลที่นักเตะขวัญใจย้ายออกเกือบทุกปีๆ แถมพวกเค้าเป็นกัปตันซะส่วนใหญ่ด้วย ผมว่าพวกท่านๆคงต้องเจ็บจนชิน

อย่างไรก็ตาม จากนี้ไปก็ต้องมาดูกันว่า RVP จะแจ้งเกิดในสถาบันผีได้หรือไม่ ซึ่งแน่นอนว่าต้องมีทั้งกองเชียร์ กองแช่ง แต่ส่วนตัวผมก็เชื่อว่านักเตะอย่าง RVP หากไม่เจ็บจนเดี้ยงไปเสียก่อน ก็ไม่น่าจะยากในการเค้นฟอร์มเดิมออกมามากนัก ยิ่งกับทีมในพรีเมียร์ด้วยกันแล้ว ของมันคุ้นเคยกัน

อีกไม่กี่วันจะเปิดฉากกันแล้ว พรีเมียร์ปีนี้น่าติดตามทีเดียวครับ น่าจะมีดราม่าตามมาอีกมากมาย

สุดท้ายแล้วผมว่าหงส์เก่งสุดครับ

จากคุณ : Babilon
เขียนเมื่อ : 17 ส.ค. 55 20:29:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com